Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msamaha wa kodi kwa wafanyakazi SERIKALINI.

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by ntamaholo, Jul 19, 2012.

  1. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,441
    Likes Received: 893
    Trophy Points: 280
    Wanajamvi habrini.

    Kuna jamaa ni ofisa mkubwa serikalini, sasa katika pitapita zangu, nimeifuma barua yake, akimwandikia katibu mkuu wake ili amwidhinishie aingize gari free bila kulipia zile kodi za kuingiza gari nchini.

    Lakini nimekumbuka katika mawasilisho ya bajeti ya dr. Mgimwa, alifuta hiyo ofa ambayo baadhi ya maofisa waliona ndo njia ya kutokea, kwa kuingiza magari halafu wanakuja kuyauza.

    Sasa swali ni, je, waziri mgimwa katika kuhitimisha, aliamua kuachana na mpango wake wa kuwafutia wafanyakazi wa serikali?

    Au mimi sikumwelewa vizuri waziri mgimwa?

    Naombeni majibu yenu wanajamvi
     
  2. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ukipata majibu ya marufuku ya matumizi ya mashangingi serikalini iliyowekwa na Nyooka (Tafuta kinyume), utakuwa umepata na majibu ya Ngimwa
     
  3. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,441
    Likes Received: 893
    Trophy Points: 280
    duh, mtihani mkubwa. Nisaidie tafadhali....
     
  4. s

    sawabho JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Wewe umeliona hilo la kusamehewa kodi kwa huyo mtumishi anayeaagiza starlet !!!! Nenda TRA wakwambie kiasi kinachosamehewa. Masharti ya kuuza gari lililosamewa kodi ni kukaa na hilo gari kwa muda wa miaka mitano au kama unaliuza kabla ya muda huo kumalizika, unapaswa kulipa kodi uliyosamehewa au anayelinunua alipie kodi hiyo. Ni sawa kama ukinunua gari kwenye taasisi ambayo ilisamehewa kodi.
     
  5. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuna mahali unaweza ukaona kuwa mtu anamanisha anachosema.
    Lakini hapo kwa wote Nyooka na Ngimwa ni KEKUNDU wala hawamanishi wasemayo.
    Aliikuwa anaipaka rangi bajeti yake ivutie kwa Wabunge na Wapuuzi wenzake!.
     
  6. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,441
    Likes Received: 893
    Trophy Points: 280
    una maana msamaha uko pale pale?
     
  7. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kifupi nimebofya [​IMG] kwenye hii post.
     
  8. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,441
    Likes Received: 893
    Trophy Points: 280
    NIMEKUSOMA.[​IMG]
     
  9. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
  10. howard

    howard Senior Member

    #10
    Jul 20, 2012
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    duh watu humu wana maneno mengi badala ya kumsaidia wanaongea mambo ya ajabu tu
     
  11. g

    george_made Member

    #11
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu hiyo si kweli. Lazima ulipe kiasi fulani ya kodi baada ya kufanyiwa depreciation, hata kama utakaa nalo miaka 10. Sema baada ya muda mrefu unacholipa kinakuwa kidogo sana.
     
  12. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    nyie naona hamelewi misamaha ya kodi kwa watumishi wa umma alafu mnaendelea kupiga bla bla tu,jaribu kuwa cheki watu tra taxpayer services and education piga 0786 800 000 bure kabisa
     
Loading...