Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msajili, ifute CCM kuiokoa nchi kwenye janga la vita ya wenyewe kwa wenyewe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanamayu, Nov 24, 2010.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    Nov 24, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,765
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Chama Cha Mapinduzi na "Green Guard"

    Wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu wa mwaka huu, 2010, tumekuwa tunasikia na kushuhudia vijana wa CCM kwa jina la ‘Green Guard' waliopewa mafunzo ya kijeshi wakiwatisha na kuwapiga wananchi na kuwaumiza, mfano kule Mara kuna dada mmoja alikatwa mkono na panga. Viongozi wa CCM walibariki matumizi hayo ya nguvu ili kufikia lengo lao la kisiasa – ‘ushindi wa kishindo' au ‘ushindi ni lazima' na kuongoza dola ya Jamhuri ya Muungano bila kukemea vitendo hivyo.

    Katiba inasema:
    Ibara ya 20
    (2) ...haitakuwa halali kwa chama chochote cha siasa kuandikishwa ambacho kutokana na katiba au sera yake:
    (a) Kinakubali au kupigania matumizi ya nguvu au mapambano kama njia za kufikia malengo yake ya kisiasa

    [Maswali ya Msingi: kuanzishwa na kutumika kwa ‘Green Guard' na matendo yao tuliyoyashuhudia sio kuvunja katiba? Kama ndio, kwa nini Msajili wa vyama vya Siasa, John Tendwa, hakifuti chama cha mapinduzi mpaka sasa? Je, naye si anavunja katiba kwa kutokifuta CCM na anapaswa kujiuzulu au kufikishwa mahakamani?]
     
  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    Nov 24, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Unamaanisha CCM ijifute yenyewe? Tendwa ni kada wa CCM!
     
  3. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Lakini john tendwa anasikia kupitia hapa?.....au tutumie njia nyingine
     
  4. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #4
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kila Mtanzania mwenye akili timamu anajua kwamba CCM sasa imelewa madaraka, baada ya takriban nusu karne ya utawala wa chama hicho (pamoja na TANU hapo mwanzo) imesha lewa madaraka, haijali wananchi na umasikini wao, viongozi wake wamedidimia katika kupanga dili za kifisadi kuliko maendeleo ya watu.

    Sasa hivi inatumia nguvu za dola kuminya nguvu ya umma ambayo waziwazi inaonekana kuja juu dhidi ya udhalimu unaofanywa na CCM. Katika chaguzi za Meya, inafanya kila mbinu kunyang'anya na wanaonyang'anywa eti wafumbe midomo.

    Walijariubu Mwanza ilishindikana, na wameahirisha ili watafute mbinu mpya. Kigoma wameshindwa. Mbeya wamepora kijanja. Arusha wamepora kavukavu bila hata ya aibu, na matokeo yake ni hayo!!

    Natoa witu kwa Msajili wa vyama kukifuta chama hiki kabla ya kuipeleka nchi kwenye vita ya wenyewe kwa wenyewe.

    Please Msajili, do that, na utakuwa umeliokoa taifa. Wanayng'anye mafisadi hawa usajili, halafu ufanyike uchaguziu wqa haki bila ya serikali yao (CCM) kuusimamia.

    Haiwezekani wote tunaonekana kwenda na upofu na kutumbukia kwenye korongo ili hali kuna watu wanaoweza kukwepesha janga hilo.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    kesi ya nyani kula mahindi unampa ngedere awe hakimu na nguruwe awe wakili wako sio?
     
  6. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    aifute CCM wakati yeye mwenyewe ni kada number moja!! Ivuga umenena.
     
  7. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Yaani katika CCM hakuna hata mmoja mwenye akili timamu ya kuiokoa nchi hii?
     
  8. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    CCM imekaa kidikteta tu na hakuna tofauti na Mugabe! Kwanza kuwa na Rais kama JK ni aibu kubwa sana kwa nchi hii!!!!
     
  9. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #9
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    tendwa mnafiki hana uwezo huo, wa kuifuta ni sisi kwa vitendo, wana arusha wameonyesha njia na ujasiri wao ni wakuigwa
     
  10. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kweli ni aibu! Yaani tunakosa kitu kama umeme huku eti yuko tayari kumpa huyo nanii wake mabilioni ya bure! Kweli nmchi hii inatawaliwa kibwege!
     
  11. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #11
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono iwapo itawezekana hii. Tunakwenda shimoni kwa sababu ya CCM na wao hawaoni, wanakalia ufisadi tu.
     
  12. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2012
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kama msajili we Vyama umemsikia KIkwete Leo ameshangaa jinsi ambavyo kule kuwa na vurugu kwenye uchaguzi wa Ccm kiasi cha kutishana kwa silaha na watu kuumizana , Mbona husemi tamko kutoka kwako? AMA wewe matamko Yako ni ya upande mmoja .

    Huu ni ujumbe. Muhimu sana kwa Tendwa Kama msajili wa Vyama kuwa watu wanataka kuuana kwa silaha Lakini wewe uko kimya Kama hakuna jambo, hii unaweza kuvikemea Vyama binging wewe?
     
  13. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #13
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mwenzangu utalijua jiji mwenzangu andazi utanywea togwa mwenzanu hehe huu ni mpasho mwingine toka chama cha mipasho ....najinafaasi najinafasiiii
     
  14. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...mzee Tendwa kuna washiri Nzega wameshikia bastola,je haujawasikia?...
     
  15. Mabreka

    Mabreka JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 709
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tendwa "nalifanyia uchunguzi" ndo kauli zao
     
  16. Root

    Root JF-Expert Member

    #16
    Sep 25, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,477
    Likes Received: 3,482
    Trophy Points: 280
    Tendwa alikuwa anatingisha njiti
     
  17. ABEDNEGO CHARLES

    ABEDNEGO CHARLES JF-Expert Member

    #17
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Tendwa ni aibu ya wasomi nchini.
     
  18. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #18
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Tendwa hawezi kurupuka ni msomi na mtu makini kosa gani CCM wamefanya huezi fananisha na Chadema wao walikuwa wanafanya mauaji na ni hatariii kwa usalama wa nchi.
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    anatumika
     
  20. k

    kelao JF-Expert Member

    #20
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 4,054
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    mbwa hawezi kumn'gata bwana wake
     
Loading...