Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada...

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Lizzy, Jun 8, 2011.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hamjambo wataalam!?

    Nimechoka kunununua charger mpya kila siku kwahiyo naombeni msaada/mwongozo wa kutatua tatizo langu.Nna kimeo changu(laptop) cha HP 550 kwa miaka miwili sasa,...kinanitesa kweli.Nineshanunua charge mpya mara tatu nikitumia baada ya wiki mbili tatu inaungua na kuyeyukia mbali...literally!

    Yani kale kapini kanapata moto mpaka kanaungua/yeyuka!!

    Embu nisaidieni jinsi ya kutatua hili tatizo mwenyewe kimya kimya.Ushauri wa kupeleka kwa fundi au kununua mpya mezeeni tu maana ni pesa sina!!
    Asanteni......!
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Kuno short circuit kwenye connection, kupeleka kwa fundi ndo only solution unless unaweza kufungua mwenyewe na kutafuta shoti iko wapi.
     
  3. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Power Adaptor ambayo unatumia inabana unapochomeka? kama inakuwa loose lazima isababishe leakage ya current ambayo husababisha heat.... na hatimaye kuungua, kama inabana, na ni recommended kwa hiyo laptop basi peleka laptop kwa fundi....
     
  4. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nahisi huwa wanakubambikia Charger!,
    Mimi yangu ni HP 6720 Charger inagonga kazi kama kawa, Jarib uend pale qprint kama upo dar kacheki alaf ongea na vijana.
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Inabana mpaka wakati mwingine hua nafikiria kwamba inawezekana nailazimisha!!
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hapo pa kubambikiwa hapana....
    Ngoja ninunue nyingine kwa mara ya mwisho...
     
  7. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kama wall socket inayosababisha adaptor kuungua ni moja basi hakikisha pia conection za wall socket yako ziko sawa.

    Kama adapator inaungua popote pale unachomeka basi inawezekana unanunua/unauziwa adpator isiyo kuwa na mfumo/ kiwango/vipim sahihi wa umeme

    Lakini adapator kuyeyuka ni vizuri . Ni preventive measure .In the same case kwenye desktop computer matokeo ni power supply kuungua. Sababu compute haina adaptor.

    While ni Tatizo adaptor kuugua lakini pia ni kama security mwasure ya kulinda laptop yako.
     
  8. networker

    networker JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    make sure unapochomeka ina bana kenye machine isiwe loose pia mistake ambayo weng tunafanayani kutumia extension .extension nyingi ni mnovu zinatumia wire laini kwa ndani .ina haribu vitu sana tumia socket ya ukutani ambayo ni nzima.
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mtazamaji asante kwa mchango...yani sio tu kwamba nimetumia socket tofauti bali sehemu(nyumba) tofauti na hali ni ile ile.Yani lp hua inapata moto utadhani italipuka wakati wowote.Kuhusu kuuziwa adapter isiyo sahihi mwenyewe hua nahakikisha ni 18.5V na sio zaidi wala pungufu.Wauzaji nao sio mchina kwahiyo nawaamini.
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ntakua muangalifu na hilo siku za usoni...ila kwa sasa hivi situmii extension!!
    Thanks!!
     
Loading...