Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada

Discussion in 'JF Doctor' started by Dr-of-three-Phd, May 5, 2011.

  1. Dr-of-three-Phd

    Dr-of-three-Phd Senior Member

    #1
    May 5, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 195
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kupata vidonda kwenye mdomo hasa sehemu ile (kamshipa kanakoshika fizi) ambayo mdomo uwe wa juu au wa chini unashikwa na fizi.

    Kunatokana na nini?
     
  2. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hi. Mimi sio daktari ila nilipouliza hilo swali nilijibiwa hivi:
    inaweza kua ni fungus (candidosis). kunywa nystatine.
    Inatokana pia na kupunguka kwa vitamin C mwilini (Scurvy, zaidi inatokea kwenye fizi lenyewe, linapoungana na jino). kula matunda mengi hasa aina ya machungwa, machenza, ndimu na limao. ikibidi kunywa tembe za vitamin C kwa muda.
    Inasababishwa pia na Herpes ambayo inaambukia kwa ku-kiss mtu mwenye kuumwa herpes (huwezi mtambua kwa haraka ila mara kwa mara anatoka vidonda around mdomo, vidonda vya "homa").
     
  3. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Fungus (Candidiasis) huwa wanakuwa utando mweupe hivi kama umekunywa maziwa ya mtindi kwenye fizi, ulimi, na kuta za ndani za mdomo...sidhani kama hiyo ni Candidiasis, ambayo japo huwa inatibiwa na Nystatin, lakini sikushauri utumie dawa hiyo kwani sidhani kuwa ni tatizo hilo (kwa maelezo uliyotoa).

    Most likely hiyo ni Scurvy (upungufu wa Vitamin C) mwilini, na matibabu yake ni kama alivyokushauri Roulette..in addition, unaweza meza vidonge vya Vitamin C (Ascorbic Acid) na juice zenye Vitamin C (mfano juice za machungwa, maembe, mananasi, passion, ndimu/limao).

    Herpes Simplex vipele/vidonda vyake huwa nje ya mdomo kwenye maeneo ya lips kitaalam Herpes Labialis (vile vipele tunavyoita vipele vya homa), sidhani hiyo ni Herpes.
    NB: Herpes Simplex haiambukizwi kwa kukiss mtu mwenye Herpes. Haiambukizi kabisaaa. Kinachotokea ni re-activation ya Herpes Simplex Virus ambao wenyewe wanakuwa ndani sana kwenye ganglion za neva (mishipa ya fahamu) ambayo inasimamia eneo hilo. Hivyo haiambukizi.
     
  4. Mr Kiroboto

    Mr Kiroboto JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mheshimiwa hiyo NB yako ina walakini,alafu naona unazidi kusisitiza "haimbukizi kabisa".Herpes simplex (HSV-1) inambukizwa kwa kunyonyana midomo.
     
  5. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #5
    May 12, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    he made a mistake .. but the rest he might be right! could me Vitamin C ... ni kawaida watu tunasahau kula matunda .. namshauri mtoa mada anywe juice ya matunda .. hajapata afadhali with 1 week akimbie hospital
     
  6. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #6
    May 13, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kiroboto...Njiwa, my apologies. Thanks for correction.
     
Loading...