Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

msaada

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by donlucchese, Apr 22, 2011.

  1. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 6,008
    Likes Received: 871
    Trophy Points: 280
    salam salam wataalam wa lugha. Napenda kuuliza swali,je ni sahihi kusema kwa mfano nipo UCC nachukua diploma ya IT au nipo UCC nasomea diploma ya IT. kipi sahih kuchkua au kusomea? Asante wakuu
     
  2. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Nahisi hii kawaida ya "kuchukua" ni kutokana na tafsiri mbovu kutoka Kiingereza ambako mtu "he's taking a degree or a course in something", kwa Kiswahili inakuwa kama kwamba unaenda pale "unachukua Diploma yako kiulaini".

    Pili tuna kawaida kufahamiana hata kama Kiswahili tunachotumia sio sahihi, lakini kwa kuondosha tata wa aina zote ingekuwa bora zaidi kusema "Niko UCC* ninasomea (kwa ajili ya kupata) Diploma ya IT*.

    Angalizo*: Ikiwa maneno CCU na IT utayapa maana zake katika Kiswahili itakuwa bora na sahihi zaidi.
     
Loading...