Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

msaada WESTERN DIGITAL 480 gb

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by bulunga, May 9, 2011.

  1. b

    bulunga JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 267
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    salamu aleykum wana jamvi,

    nina external driver western digital 480 gb,nimeweka data zangu ambazo ni kama 80% capacity ya storage, lakini jana nikajaribu kufanya kazi( ku access) nimepigwa na butwaa haisomi na message ina sema natakiwa kui format, nimechanganyikiwa siju nifanye nini, naomba msaada kwa mwenye ujuzi wa swala kama hili anisaidie
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    1. Jaribu kwenye PC nyingine
    2. Jaribu kubadili USB Cable/ Port unayotumia
    3. Chomoa devices zote zengine za USB.

    4. Jaribu hii kitu:

    5.Jaribu kwenye HD case tofauti.

    Mwisho kuna uwezekano HD imeharibika (physically) hapo ujue umeumia.
     
  3. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    download easy recovery software ufanye backup ndio uformat lakini data hazitajipanga kama mwanzo, epuka sana kutumia kwenye pc zinazoleta hii msg: ur connected high speed usb device into non speed usb port
     
  4. b

    bulunga JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 267
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35

    nimejaribu , lakini inasema hakuna partition then enter the starting cylinder (0-38912)
     
  5. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    nishawahi kukutana huu ujumbe....hembu NGU nifafanulie kwanza...ukikomaa kwenye pc yenye ujumbe huu inakuaje??
     
  6. b

    bulunga JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 267
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    New msg reads
    the following sector FAT12 cant be recovered.....
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180

    Mi nakushauri kama ina warrant kareplace tu...
    Kama una utaalamuwa ubuntu-linux version jaribu kurun hiyo external kwenye linux,ikishindwa huko then huna ujanja...it works for several times...kwenye window inataka niformat,kwenye linux inasoma fresh!! Try tht may b it will work
    NB. Na kama ikisoma ka ubuntu usiicheleweshe,copy data zako muhimu ..then go on formating or whtver!!
     
  8. b

    bulunga JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 267
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nachanganyikiwa, see this msg
    check FAT, cannot read FAT boot sector, FAT32.....
     
  9. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    Jaribu kwenye pc yenye NTFS

    FAT
    ni File Allocation Table inayo control au yenye iformation jinsi contoller inavyotakiwa kufanya Read and write and fetch z kwenye Disk

    Vile vile unaweza run command ya
    chkdsk. Google neno check disk command ujue zaidi option ulizonazo za hii command. Hii ni comand inaweza kujaribu kufanya repairing za bad sector
     
  10. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    external hdd za siku hizi zinapata power kupitia usb ambayo ni 5Volts sasa unapochomeka kwenye machine ya kizamani ukakutana na hiyo msg ufahamu voltage ni ndogo inashindwa kuzungusha spindle motor ipasavyo outcomes yake file system inapotea inakuwa RAW format
     
  11. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hii Raw format maana yake ni nini?beside tuseme un external HDD ile cable yake ina two wires ila ukiconect just single wire inadetect fresh.so does this have any effects?
     
  12. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    raw ni kuwa partition information inakuwa corrupted but data still zinakuwepo na kwa zile hdd ambapo unakuta kuna cable pacha na fupi ya ziada ndani yake kuna wire mbili kwa ajiji ya kuboost power ikiwa umechomeka hdd yako lkn haionekani au unapata msg kama hdd not recognise @ zasasule
     
  13. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #13
    May 11, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    inakuwa recognised bila tatizo.ila do u thnk ukiconect ina effect yoyote?
     
Loading...