Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wenu ni muhimu Tafadhali, BLUE SCREEN

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mayu, Mar 12, 2012.

  1. M

    Mayu JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2012
    Joined: May 11, 2010
    Messages: 592
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Wadau Laptop yangu HP G 5000, RAM 1GB, HDD 250. Ilikuja na VISTA, nikaweka XP kisha WIN7
    Toka juzi kila nikiwasha inakwenda hadi kwenye logo ya Win7 kisha kwa sekunde inatokea blue screen na laptop inajizima na kujiwasha tena, inakwenda hadi kwenye logo ya Win7 blue screen ina tokea na kupotea inajiwasha tena, mzunguko ni huo forever
    Nikaona isiwe tabu japo nina vitu muhimu ngoja nipige chini windows niweke upya window XP
    nikiweka inipa error "Installation disc cannot find the hard drive"
    Nikijaribu kuinstall upya windows 7 napata tena error "Installation disc cannot find the hard drive"
    Nimeingia BIOS na kucheck HDD inarepoti ipo powa.
    Nimejaribu kugoogle naona maluwe luwe tu, sijapata ufumbuzi.
    Nina kazi muhimu sana na hii laptop, tafadhali naombeni masaada wenu kwa mwenye ujuzi na hili
     
  2. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    100% Tatizo ni kuwa kuna bad sectors. Nenda kwenye bios. Disable option ya ahci enable native kwenye sata. Boot na cd ya windows xp. Chagua recovery console. Press 1 alafu ENTER. Andika hii command chkdsk /f /r
    Ngojea iscan mpaka imalize. Alafu uristart. Everything should be alright.
     
  3. M

    Mayu JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2012
    Joined: May 11, 2010
    Messages: 592
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mkuu thank you lakini twende taratibu, nikiingia kwenye BIOS nabadili nini haswa ili niweze kuboot kwenye cd, samahani kwa maswali
     
  4. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    tafuta walipoandika advanced. Sata support. Utaona.
     
  5. M

    Mayu JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2012
    Joined: May 11, 2010
    Messages: 592
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Thanx again, I made it
    Na uzuri ni kwamba nilipo disable na ku press f10 to save changes laptop ikaji restart na ikaboot fresh bila hata kufanya chochote.
    Nikaizima na kuwasha tena ikawaka kama kawaida. hureeeeeeeeeeeeeeeee
     
  6. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    pamoja
     
Loading...