Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wazoefu :jinsi ya kuumiliki kihalali mgodi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by The only, Apr 11, 2012.

  1. The only

    The only JF-Expert Member

    #1
    Apr 11, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 546
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    Salaam waungwana .mimi niligundua sehemu ina dalili za kuwa na tanzanite maeneo ya nzega ,tabora tetesi alinipa mzee mmoja mlinzi nikaamua kufatana naye safari hadi kijijini ,kucheki nikaona dalili fasta nikamtafuta mzee mmoja sonara mkongwe alitokea kongo nikiepuka kumkodi proffessional geologist atanizunguka au atawatonya wenye fedha ,mzee akafanya vipimo pale akanihakikishia ,fasta nikaenda kwa mwenyekiti wa kijiji nikanunua eneo la ekari 30 kwa bei chee ila nikaandikisha na mhusika mkataba hadi kwa wakili kabisa .sasa najiuriza nafanyaje ili itambulike kisheria pana madini na ni pangu.
     
  2. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Una kampuni ya kutafuta madini? Kama unayo ni simple kuomba SML pale wizarani otherwise nadhani kama unataka kuwa owner wa kila kitu fungua kampuni ya kutafuta madini, ajiri wafanyakazi hiyo ni onestep then go ahead kwa kuomba SML uanze kuchimba.
    Otherwise ongea na makampuni ya utafiti mfikie agreements yakafanye kazi.
     
  3. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2012
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,960
    Likes Received: 1,228
    Trophy Points: 280
    dogo...itaarifu serikali ya jamuhuri ya muungano wa tanzania kuwa umegundua nyara za serikali na uzikabidhi kwa mh. rais kikwete Kinyume cha habo naona uanataka kufungwa..ndio..unataka kujimilikisha nyara za serikali????...in one way wewe hunatofauti na mafisadi wengine....pole sana kwa kugundua tanzanite nzega tabora na wala sio arusha..pole sanaaaaaa.
     
  4. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2012
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,960
    Likes Received: 1,228
    Trophy Points: 280
    ohhh...nimekumbuka...ni-pm nitakugea number ya riz kisha ataongea na mshua maana naskia dogo anamiliki mgodi wa dhahabu huko tanga kwenye eneo la hifadhi ya taifa kwa ushirikiano na wamarekani soo dogo atakupa michongo yote nwa mtaanza kuihujumu nchi yetu nyie wawili na kutudhulumu sie watz milion 45....am serious
     
  5. The only

    The only JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 546
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    Yaani hata leo zitto kaongea hatuishi kwenye ujamaa tena ,unaumia mimi ndugu yako kumiliki mgodi halafu husemi kitu kuhusu barricks e.t.c sheria zinaruhusu ,huwezi niita fisadi mimi wakati sijawahi shika mali ya umma labda kukwepe vikodi ushwara ,asee kuna vijana wanaoishi enzi za ujamaa kama hawa
     
  6. The only

    The only JF-Expert Member

    #6
    Apr 11, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 546
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    Point of collection... hiyo ilikuwa enzi za ujamaa skuizi by law yanauzwa ishu ni u-abide na sheria example ripa tax ,royarities ,and responsibility to indigeneous basi kwani barrick wao nao wasikkabidhi nyara
     
  7. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #7
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu nenda OFISI ZA madini HAPO NZEGA omba leseni ya utafiti wa madini wao watatuma wizarani ukisha pata then fanya utafiti katika eneo hilo na baada omba kupimiwa eneo kwa ajili ya utafiti kwa sheria ya sasa utafiti una dumu kwa miaka 7.

    Usihofu process ni rahisi ila cheza na jamaa wa pale NZega ofisi ya madini.
     
  8. The only

    The only JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 546
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    asee nakushukuru mkuu,ur such a help
     
  9. L

    LAT JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu

    tafuta GPS .... record coordinates za eneo lako ... nenda ofisi ya madiniya kanda ... the process may take you seven days to get a minning licence at the specific land ,,,, nanamaana utapewaleseni ya utafiti na uchimbaji madini .... lesseni ya utafiti utaipata siku hiyo hiyo ...
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Mkuu nadhani unaota ndoto za mchana umenikumbusha mstari wa mwana FA "Mimi ni almas mchangani sema tu sijastukiwa" or sorry kumbe ni mstari wa 50 cent "I'm the diamond in the dirty that haven't been found". Endelea tu kuota ndoto za mchana
     
  11. Doyi

    Doyi JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 4, 2011
    Messages: 750
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Kaka ni PM nkupe mchongo mwingne
     
  12. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mpaka sasa hivi umeshaharibu
     
  13. C.T.U

    C.T.U JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2012
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 4,666
    Likes Received: 1,001
    Trophy Points: 280
    dili nyingine kama hizi sio za kuleta jf ni za kuzifanya kimya kimya tu
     
  14. The only

    The only JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 546
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    wewe na lulu mnaendana kifikra! is there any way u can convice me that u are not a teenager
     
Loading...