Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wana FJ Kuhusu "Stroke"

Discussion in 'JF Doctor' started by Ngwada, Feb 10, 2012.

  1. Ngwada

    Ngwada Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndugu wana JF, Kutokana na harakati za kimaisha Ndugu yangu wa karibu kapigwa na "stroke" huu ni
    mwezi wa nne sasa yupo kitandani. Mguu na mkono havijaweza kujimudu hadi sasa ingawa anaendelea
    na mazoezi.

    Nimeonana na doctors wengi wote wananambia ni mazoezi tuu ndo dawa iliyo baki lakini muda wazidi
    songo jamaa yangu hatembei bado. Najua kuna wenzetu wameshida kiunzi hiki, naomba uzoefu wenu
    katika hili.
     
  2. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    mpe pole mkuu! madocta watakuleta majibu soon!
     
  3. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Strock inategemea how serious ilikuwa na sehemu gani ya ubongo umehusika. Some svere strocks hutokea hasa kwa wavuta sigara na waliokuwa sana wanatumia diclophenac kuna uwezekano asigain tene power ya kutumia viungo. Mwache afanye MRI ili ifahamike how svere his strock was in the meantime mazoezi asiache. Mpe pole sana mshikaji wako na kwa Allah kila kitu chawezekan.
     
  4. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,593
    Likes Received: 1,205
    Trophy Points: 280
    Mkuu endelea hayo mazoezi unamfanyia,lakina wataalam wanakuja kwa tiba zaidi. Usife moyo maana kuuguza si jambo rahisi,pole sana mkuu.
     
  5. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Muomba Mungu hachoki na kila gojwa linatiba yake fuatialia ushauri wa madactari.mi nina mjomba angu hadi leo yupo kitandani hadi kikombe cha babu kanywa lakini wapi.wengine wanapona lakini wetu bado na ni mwaka sasa.imebaki kumuombea yeye pamoja na nafsi zetu.
     
  6. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    mkuu umenena vyema, ni vizuri kufanya MRI najua kipimo hiki ni ghali to some extent, kujua type ya stroke ni muhimu kama ni ya damu kugsnda, Ischaemic ama ni ya damu kuvuja, haemorrhagic which is a bad one, mara nyingi wengi hupata ya damu kuganda, pia mazoezi ni muhimu, huenda asirudie fully function but wuth mazoezi anaweza kujengewa uwezo wa kufanya basic needs kama kula, kupiga mswaki.
     
  7. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu hata akifanya MRI au chochote kwa mgonjwa haitakuwa na faida yeyote kwani stroke ishatokea labda daktari atafaidi tu kujua aina ya stroke

    Ishu kubwa with stroke is ZUIA usipate, ukishapa that's it, nothing helps except physiotherapy+occupational therapy

    Wito wangu tujikinge na STROKE
     
  8. m

    mwarain Member

    #8
    Feb 12, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kufanya MRI ni vema zaidi kwani licha ya Dk kujua sehemu ya ubongo iliyoumia pia inasaidia aina ya matibabu hasa wengine wanaweza kufanyiwa upasuaji kuondoa madonge ya damu kwenye ubongo hivyo kuharakisha upataji nafuu wa mgonjwa. Pia kuna dawa zinazoharakisha upataji nafuu mfano
    Neurotone, neurobion,
    Pia nyingine zinazuia tatizo la stroke kujirudia ambazo zinaitwa antihypertensives, pia kuna dawa kama junior aspirin hutumika kwa wagonjwa wa stroke.
     
  9. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #9
    Feb 12, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Wasiliana na huyv doctor alikuwa anaelezea tbc kuhusu stroke na aina zake na matibabu yake plz tunaomba feedback ya matibabu kwa faida ya wote 0652757070
     
Loading...