Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wakuu wa fomula ya TRA kutoza ushuru wa Gari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Akili Unazo!, Jan 30, 2011.

  1. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wakuu nakumbuka nilishawahi kuona hii fomula humu jamvini lakini ilikuwa zamani sana naomba kama kuna mtu ambaye anayo anitumie hiyo fomula ya TRA matapeli.

    Asanteni.
     
  2. Paulo

    Paulo JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 350
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
  3. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    The Link is very useful Paulo, thanks a lot!
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    TRA wanakuwaje matapeli? Shida za Watanzania hatujui haki zetu na kila kitu tunataka kutoa posho tukifikiri kuna upendeo tunapewa wakati TRA wao wanatoza kodi kamili na iliyo halali kwa mujibu wa sheria.
     
  5. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2011
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Kitu ambacho sielewi hapo ni kwa nini wanatoza Kodi juu ya kodi? Ni wizi wa wazi aisee
     
  6. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Kwenye import kuna Import Duty

    Baadaye VAT ambayo ni (CIF + Import duty)X18%

    Kodi juu ya kodi inatoka wapi? Nachofahamu Watanzania wote tu wezi, ukinunua kitu cha USD 3,000 utaomba anayekuuzia akutengenezee invoice ya USD 1500; Bahati mbaya TRA wana ACCESS za Internet za suppliers hivyo bei za vitu kama gari siyo siri
     
  7. czar

    czar JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 340
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Prove kuwa watanzania wote ni wezi, taratibu na kutoa mawazo yako. Huwezi ku generalize mambo kirahisi hivi. Nategemea utaomba radhi.
     
  8. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2011
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Mpendwa Augustino... Wewe ni Mwizi??

    Ninachouliza ni kwamba, wamekata Kodi ya Import, ya Excess na mengineyo... then VAT inakuja kuwa calculated kwenye hizo zote...
     
  9. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Sina uhakika faida ninayolipia kodi ndio faida halisi ninayopata hivyo siwezi kujitoa kwenye kundi la wezi. Sijui wewe life style yako na salary slip vinaendana? Kama una nyumba, ulikopa ukajenga au ni mshahara plus vile vingine......ukapata nyumba?
     
  10. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #10
    Jan 31, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    CIF cost inakuwa uplifted to real cost + Import duty + VAT on total uplifted CIF plus Import duty. Hakuna wizi ndivyo sheria inavyoelekeza
     
  11. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hamna formula inayoeleweka wanaotumia hawa TRA unaweza kuleta magari ya aina moja,mwaka mmoja lakini ukashangaa tofauti ya ushuru/kodi.Mi naona inategemea ofisa ana mood gani,kaamkaje asubuhi,kagombana home e.t.c.
     
  12. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    hili ni tatizo kubwa kila siku! lazima wafanye uplifting kwa makadirio yao wanayojua wao,haiwaingii akilini kuwa abroad wakati mwingine ni rahisi kuliexpose gari lako kwa bei chee kuliko gharama za kulitunza huko
     
  13. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35

    Kweli kabisa mie nakuunga mkono 100 kwa 100 .
     
  14. MduduWashawasha

    MduduWashawasha JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 1,397
    Likes Received: 284
    Trophy Points: 180
    navyojua mimi

    x=CIF *.18,VAT =x*0.18
    Y=CIF*.25,Import duty=Y*.25
    kodi inakuwa ni VAT+import duti kwa wasio na exemption wenye nao wanalipa import duty tu

    pia kama gari ni ya zaidi ya ten years then kuna dumping fee ambayo sikumbuki formula yake
    Assumption=no uplifting
     
  15. MduduWashawasha

    MduduWashawasha JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 1,397
    Likes Received: 284
    Trophy Points: 180
    ila sometimes ukikutana na accessor ambaye hajafikia malengo yake ya mwezi na aikuhisi kama huna elimu ya kodi basi tegemea kutandikwa kodi ya ajabu.ni vizuri kumake use of tax consultants wako wengi tu hapa mjini
     
Loading...