Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wajameni mwe!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Kiby, Feb 26, 2012.

  1. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Nimepewa swali na ninatakiwa kuwakilisha jibu kesho. Hapa nilipo kichwa kishapata moto na jibu sijalipata. Naomba tusaidiane nisije umbuka mwanaume mwenzenu.

    Swali lenyewe liko hivi:-

    Nimepita dukani nikalitamani shati, bei yake ni sh. Elfu kumi. Kwa kuwa nilikuwa sina hiyo pesa cashi ilinilazimu kwenda kukopa. Niliemwendea kumkopa hakuwa na elfu kumi ila tano, hivyo akanipa hiyo nikapitia kwa rafiki mwingine akanikopesha hiyo tano iliyobaki kukamilisha elfu kumi.

    Niliporudi katika duka yenye lile shati mwenye duka kanipa punguzo la mia tatu, kwa maana kwamba shati nikaichukuwa kwa elfu tisa mia saba. Ele miatatu niliyopunguziwa nikachukua mia nikampa mdeni wangu wa kwanza na mia nyingine nikampa mdeni wangu wa pili na mimi nikabaki na mia moja.

    Maana yake ni kwamba mdeni wa kwanza amebaki ananidai elfu nne mia tisa halikadhalika wa pili hiyo hiyo elfu nne mia tisa. Sasa ukizijumlisha zote mbili unapata elfu tisa mia nane, na nikijumlishia hapo ile mia niliyobaki nayo katika lile punguzo la mia tatu, inakuwa jumla yake elfu tisa mia tisa. Sasa ndoo naulizwa kwamba hii mia moja ilyoipungua kutoka katika ile elfu kumi imeenda wapi? Na kwa njia ipi?

    NAWAKILISHA.
    .
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,234
    Trophy Points: 280
    mpaka hapo....nadhani sihusiki hapa.....
     
  3. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    .
    Hebu husika bana P! Kwani katika kipindi kigumu(matatizo), hata kama yanamhusu mwanamke anaambiwa jikaze(simama) kiume!! Wewe huipendi hiyo kauli?
    Hata kama ni suala la... M-PESA ipo bana.
    .
     
  4. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mpe mwalimu wako jibu ni
    -5000+100 = -4900 (Mdeni A)
    -5000+100 = -4900 (Mdeni B)

    Mdeni A + Mdeni B
    -4900 + -4900 = -9800

    -9800 + 100 (ya kwako) = -9700 (ambayo ndo ulinunulia shati)
    Haya kimbia umwambie mwalimu wako.
     
  5. A

    ADK JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    haya preta darasa la bure hilo
     
  6. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #6
    Feb 27, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    .
    Ahsante nashukuru yaani natoka nduki hadi kwa mwalimu. Dada Preta alisepa kujibu swali akitumia kichaka cha jinsia.
    .
     
  7. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #7
    Feb 27, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    eehh nimekupenda ghafla....mimi sipend mafumbo.hesabu....napenda ubwete tu kitu ya kureason ahh naona ubongo wangu utaisha....thx kwa jibu
     
  8. nelly nely

    nelly nely JF-Expert Member

    #8
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 669
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    nenda jukwaa la jokes utapata jibu sahihi.
     
  9. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #9
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hujui hesabu wewe....Deni ni NEGATIVE ambayo ni -9800+1=-9700
     
  10. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #10
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kijana inabidi utafute mwalimu akufundishe MAGAZIJUTO.....Unazikumbuka enzi za MAGAZIJUTO?????
     
  11. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #11
    Feb 27, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    hili swali lilikwepo hapa juzi kati.embu itafute hiyo thread utapata jibu. acha kukurupuka.
    MAPROSOO.
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    Feb 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hili swali huwa ni dalili ya shibe.
     
  13. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #13
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ilikuwa jukwaa la jokes hili swali,,mwalimu wako atakuwa kalitoa kule!
     
  14. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #14
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Au mwalimu wake ni mwana JF jukwaa la jokes
     
Loading...