Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa sheria jamani............

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by NEGLIGIBLE, Mar 23, 2011.

  1. NEGLIGIBLE

    NEGLIGIBLE JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hivi kwa mfano mimi nimejenga nyumba na nikaipangisha kwa mtu halafu likatokea tatizo kwenye hiyo nyumba;labda kuungua moto kulikosababiswa na uzembe wa mpangaji; wakati ambapo kwenye mkataba wa upangaji hakuna kipengele kinachozungumzia cases kama hizo,nani anakuwa responsible?Na anabanwa kwa kipengele gani?Kumbuka nyumba husika haina bima.
     
  2. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu negligible kwanza inaonekana hujapatwa na hili tatizo ila unataka kujua kama ikitokea uchukue hatua gani zinazositahili.Ikiwa hivyo ndivyo basi utakuwa na mda zaidi wa kuendelea kutafiti juu ya suala lako au umesha tafiti tayari.
    Kwa uelewa wangu mdogo najua suala hili litaangukia chini ya sheria za madhara(law of Negligence) katika sheria hizi huwa haitegemei upande wa pili kama mlikuwa na mkataba naye au la.Vitu ambavyo utatakiwa kuthibitisha ni je,huyo mtu alikuwa na wajibu ambao alitakiwa autekeleze,na je huo wajibu hakuutekeleza na matokeo ya kuto tekeleza ndio yamekusababishia madhara wewe.Kama utakuwa unauwezo wa kuthibitisha hayo unaweza kupeleka madai yako.

    Lakini haya ni mambo ya kimahakama zaidi ambayo si vizuri kukimbilia haraka pale tatizo linapotokea unaweza kuwasiliana kwanza na mhusika si ajabu yeye mwenyewe akawa ameshatambua uzembe wake na akawa tayari kukulipa uhalibifu uliotokea na au mkajadiliana kwa namna fulani ya kuchangia gharama.
     
  3. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Mkuu nafikiri kwenye mkataba wowote wa upangishaji wa nyumba huwa kunakuwa na majukumu ya kawaida kwa mpangaji. Majukumu mengine yanatambuliwa kisheria hata kama hayakuwekwa kwenye makataba. Ningetegemea kwenye mkataba kuwe na kipengele cha "responsible use of the property". Halafu unaposema nyumba kuungua moto, ina maana nyumba yote imeungua?
     
  4. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    sheria hazijaweka bayana lakini ukweli hivi vitu vinatokea hasa kuunguza nyumba kweliu kunajamaa yangu ilisha mtokea ila ustaalabu ndio ulitumika maana walipoenda kwenye sheria ikaonekana hakuna sheria inayomwazibisha diirect kwa kuwa watoto ndio walisababisha kuuigua kwa nyumba ila jamaa mwenye watoto aliomba kumpatia fidia mwenye nyumba kwa sehemu fulani yakaisha. mimi naona kuwepo nasheria iliyo direct kutoa mkanganyiko wa kisheria
     
Loading...