Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa namna yakuanzisha biashara kulingana na taaluma yako

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by hbi, Apr 22, 2012.

  1. hbi

    hbi JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 344
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndugu wanajamvi, naomba mtu yeyote anaeweza kutusaidia juu ya hili suala, tunaambiwa pindi tumalizapo elimu zetu tujiajiri wenyewe.. Ni jambo zuri ila tatizo linakuja kwenye namna ya kujiajiri.. Tulio wengi huwa tunawaza kufanyaa biashara na baadhi yetu tunadhani kua biashara ni kuuza bidhaa au kufungua maduka makubwa.. Lakini tukiangalia upande mwingine je kunauwezekano wa mtu kufanya biashara kulingana na taaluma yake? kwa mfano mwalimu,mhasibu,mhandisi,mtu wa kompyuta na wengine wengi.. Mwenye ufaham wa hii kitu naomba atusaidie ili tuweze kujikomboa na janga hili la taifa
     
  2. a

    anily Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio inawezekana kabisa, kujiajiri kulingana na taaluma yako. Mfano, mwalimu unaweza kuanzisha tuition centre, mhasibu unaweza kuanzisha consultancy firm, kutengeneza financial statements na financial consultation ya kampuni ndogo ndogo, mhandisi inategemea ni muhandisi wa nn, kwa mfano mhandisi wa umeme unaweza ukaanza kwa kufanya wiring kwenye nyumba za watu, mtu wa compyuta, unaweza kuanzisha internet cafe na kuwa fundi wa compyuta. Sio lazima uanze na kitu kikubwa, anza na kidogo then polepole utasonga kuliko kukaa ukiwaza siku moja utapata ajira.
     
  3. a

    anonimuz Senior Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 102
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Bravo!
     
  4. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 550
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Hii ipeleke kule Buziness&Economic forum utapata ushauri mzuri tu.
     
  5. yaser

    yaser JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 1,338
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    mtu wa public admidistration anaweza kufanya nn
     
  6. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Anzisha Asasi za Kiraia, Chama cha Siasa, create awareness hasa kwa wananchi wake ktk mambo mbali mbali ya kijamii
     
Loading...