Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa mawazo plz

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Prodigal Son, May 16, 2010.

  1. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #1
    May 16, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35

    Ningeomba mnishauri ndugu zangu nafasi ya hawa watu kama mtu anataka kuoa au kuolewa. SHANGAZI, BABA MDOGO/MKUBWA PAMOJA NA WATOTO WAO.

    Kwa kifupi Baba ameshatangulia mbele ya haki na kwa mila za huko kwa akina XPIN mtoto wa kwanza wa kiume ndo anatakiwa achukue nafasi ya Ubaba,ndio nilikabidhiwa ubaba.

    Niliowataja hapo juu baba ndo aliwasaidia saana wao hata na baadhi ya watoto wao,familia yetu hatuna ule ukaribu nao since walikuwa hawampendi mama, na walikuwa wanamwogopa saana mzee, majuzi tu dada mkubwa akanifuata ( kama baba yake) akaniambia anataka afunge ndoa ikabidi nimpe mama taarifa, Ikabidi yeye awatarifu hao wandugu niliowataja hapo juu, kwa sasa hakuna amani kabisa kila mtu anaongea lake wanamlazimisha dada aende kijijini wazee wa ukoo wakambiwe, wapewe pombe, mahari ilipwe na mambo kibao.

    Dada kanifuata ananiambia sasa afanyeje nikamwambia anipe muda kidogo, Baada ya kuwaza saana nimefikia maamuzi haya hatuendi Kijijini,,,, hatutafanya sherehe ya kumwaga badala yaka tutaandaa chakula tu cha jioni na kuepusha maneno harusi yake ataenda wadogo zake tu wa kike,,hao mashangazi na watoto wao nimeona ni jambo la busara kuwa ignore

    Naamini hapa Jamvini wapo wazee ( namaanisha watu wenye busara ) naomba ushauri wenu kabla sijamjulisha dada maamuzi niliyofikia.

    natanguliza shukrani
     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Nyie ni wafuasi wa Imani gani; samahani itatusaidia kujibu
     
  3. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Ni wakristu
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Unajua hata baba yako walielewana nae kwa sababu alikuwa na kitu mama yako hawakumpenda kwa kuwa walihisi ni kikwazo kwa maslahi yao. Bint aolewe kama amempata mwenza. Fuata taratibu ambazo unaamini ni sahihi kwa mujibu wa kabila lako na dini yako. Ikwezekana tafuta mzee mwenye busara wa kabila lenu na mchungaji washirikishe kwa nyakati tofauti baada ya hapo kaeni kama familia mtapata jawabu.
    Tafakari
     
  5. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #5
    May 17, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Jamani mwenzenu anaomba ushuri mbona watu hamchangii?lol
     
  6. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Asante Meku Ringo Ntaufanyia kazi ushauri wako, ubarikiwe
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Tatizo ameuliza wazee! Kwani uzee unaanzia umri gani? Isije ikawa mambo ya 'I am a 35 years old girl!'
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Ngoja nijaribu busara zangu hapa;
    Prodigal Son, naomba nim-quote baba yangu 'Kama nikiamua kumlipizia kial mmoja ambaye aliniumiza au kutokunijali wakati I was a nobody, basi sina ndugu hata mmoja wa kumsalimia' Ushauri wangu ni kuwa angalia mila zinasemaje, do the minimal (angalia isikuumize sana kiuchumi). Kama ni pombe wape kwa kiasi cha uwezo wako. Final say itoke kwako lakini ukijitahidi kumpa raha dada yako. Waambie tu, si vizuri kuweka bifu kwa sana na ndugu, undugu haununuliwi dukani.
    Mwisho wa yote, immediate family yako ndo ifurahike. all the best, ndo complications za uafrika hizo japo zina starehe yake!
     
  9. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ni kwa kuwa umeamaua kuingiza mabo ya mila za kwenu; ingekuwa mimi ningeshikilia msima wangu wa kiimani; Ukiacha zile amabazo hazina madhara kwa wakati tulionao kuna mila nyingine hazitekelezeki kila sehemu. Naunga na wanaosema fanya yaliyo ndani ya uwezo wako! usijiumize!

    Afret all this thing is yours!
     
Loading...