Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa mawazo namna ya kuanzisha chekekechea( english medium)

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by CHIMPONGO, Sep 15, 2012.

  1. C

    CHIMPONGO Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimehamia katika mji flani ambao kwa sasa ni makao makuu ya wilaya. katika kuangalia biashara gani naweza kuifanya nimepata wazo la kuanzisha chekechea kwa kuanzia na baadae daycare kwani hakuna huduma hiyo katika haka kamji.
    sasa wadau naombeni msaada wenu wa taratibu za kisheria ili uruhusiwe kuanzisha, pia mtaji wangu ni mdogo ka m 6 na nataka nianze kwa kukodi jengo. Je nikiaanda b/plan ni mashirika gani yaweza kunisupport?
     
  2. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu jaribu kuwasiliana na NGO's kama TWAWEZA, Haki Elimu n.k. Lakini pia ni lazima upate vibali kutoka Wizara ya Elimu kupitia Halmashauri ya Wilaya ulipo.
     
  3. Githeri

    Githeri JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 820
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wizara za elimu, maendeleo ya jamii wakishirikiana na idara ya ustawi wa jamii wametoa minimum standards(viwango) kwa vituo/shule hizo zitafute usome kwanza kuhusu majengo,sifa za walimu etc. Ila wazo lako zuri keep it up! Pia ujue day care (watoto wa 3 to 4yrs) zipo chini ya idara ya ustawi wa jamii. Pre primary( watoto wa 5 to 6yrs) iko chini ya wizara ya elimu
     
  4. c

    chaudere Member

    #4
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    rafiki yangu alianzisha training college kwa amount hiyo hiyo ya mil 6!!! hakuna haja ya kuzunguka kote huko, usajili chini ya NACTE uligharimu tshs laki 9 ambao ni muhimu kuwa nao ( nimesahau alipopata usajili) ...mengine ss ni wew mwenyew kujua aina ya furniture utakazo tumia n other facilities....Kama hapa dar shule nyingi za nursery /day care watu huwa wanapangisha nyumba nzima then vyumba ndo vinakuwa madarasa...sitting room inatumika kama dining ya watoto n.k NILICHOJIFUNZA MIMI UKIOMBA USHAURI KUHUSU KUFANYA/KUANZISHA BIASHARA WATU WATAKUKATISHA TAMAA KUWA MTAJI WAKO MDOGO NA WENGINE WATAKUBEZA....HIYO HELA INATOSHA SANA CHA MUHIMU NI JUHUDI ZAKO MWENYEWE....I'm telling you from experience
     
  5. C

    CHIMPONGO Member

    #5
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nawashukuru kwa mawazo yenu hakika yatanifaa na kunisaidia
     
Loading...