Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa mawazo,jinsi ya kupata funds ya kuendesha micro-finance coy

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Fidelis big, Oct 31, 2012.

  1. F

    Fidelis big Senior Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Habari wana JF,

    Mimi ni graduate,kutokana na tatizo la ajira Tz nimeamua kuanzisha micro-finance company kwaajili ya kutoa mikopo kwa wajasiriamali wadogo amboyo tayari nimeshairegister na nimeshapata location ya office na baadhi ya vitendea kazi nimeshanunua kilchobaki ni leseni ya biashara ambayo muda simrefu nitakabidhiwa baada ya kukamilisha process za kufile estimate of income kwaajili ya taxation.

    Kubwa lililonileta kwenye hili jukwaa ni kupata ushauri jinsi ya kupata funds kwaajili ya kuendesha mradi wangu;
    Nilikuwa na mategemeo ya kupata starting capital kutoka NMB ila baadhi ya masharti yao yamenikwamisha kama financial statement na ni biz mpya pamoja na collateral,mimi nina kiwanja chenye title na thamani zaidi ya 10mil. ambacho ndo kilikuwa tegemeo langu la kupata starting funds ila jamaa wameniambia hawachukui hati ya kiwanja ambocho hakijajengwa. Je kuna bank wanakubali kuchukua hati ya kiwanja kama collateral? NB. nina current account nmb zaidi ya miaka minne na statement yake ni yakuungaunga japo siyo mbaya
    Pia nilikuwa na mpango wa kurise funds kwa kuuza baadhi ya share kwa watakao kuwa tayari, na nilweka malengo malengo yakupokea deposits kwa interest kutoka kwa watu wenye surplus na wafanyabiashara wa misimu na kukopesha vikundi vya watu watanowatano ambayo pia ingeniongezea mtaji na wigo wa kukopesha watu wengi zaidi.

    Kwa wadau wanaoweza kunisaidia ushauri jinsi ya kupata starting funds kwa haraka coz nimeshalipa rent ya office nainaenda bure tu nawakaribisha kwa mawazo mbalimbali.
    Nitatoa maelezo zaidi kwa atakaeitaji, hapo nimeweka kwaufupi tu, PM inaruhusiwa kwa confidentiality.
    Thanks in advance!
     
  2. F

    Fidelis big Senior Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau mbona kimya jamani,
    plse i need your advice
     
  3. S

    Stv Mkn JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ujajipanga mkuu uliharakisha mambo na bado nahisi ujajipanga vyema..huo mradi wako unaitaji kutulia vyema na kujipanga la sivyo utakusumbua sana..

    Okay jaribu Equity bank wapo nyerere road.
     
  4. O

    Omugurusi Member

    #4
    Nov 2, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ninavyofahamu Microfinance zote zinakopa kutoka kwenye mabenki mbali mbali. Jaribu kutembelea banks mpya kama EQUITY BANK etc.
     
  5. F

    Fidelis big Senior Member

    #5
    Nov 2, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nipe mwongozo na unirekebishe nilipokurupuka!

    Thanks mkuu,nitafanyia kazi ushauri wako
     
  6. F

    Fidelis big Senior Member

    #6
    Nov 2, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu unachosema ni sawa kabisa, but ishu inakuja kwenye collateral wanazoitaji!
     
  7. O

    Omugurusi Member

    #7
    Nov 2, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndiyo hivyo nasema uwatembelee utaweza kupata ideas kwao pia.
     
  8. Caren

    Caren JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 280
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Benki ya Wanawake wanaweza kuchukua hiyo title deed na ukapata kamkopo fulani. Ila biashara ya microfinance huwa haianzishwi na mitaji mikubwa. Anza hata na milioni na ukopeshe elfu 50 hamsini kwa wiki. anza polepole ili ujifunze. Tafuta wafanyabiashara waaminifu lakini wenye uhitaji. Tafuta rejesho dogo na utafanikiwa.
     
  9. F

    Fidelis big Senior Member

    #9
    Nov 7, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Thanks, nitafanyia kazi ushauri wako,,
     
  10. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #10
    Dec 14, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    aisee! afadhali nimekupata mkuu! hebu naomba unipatie taratibu za kuanzisha hiyo microfinance, ikiwa ni pamoja na deposit unayotakiwa kuweka bot (kama ipo)
     
  11. N

    NICODE Member

    #11
    Jan 4, 2013
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nitafute kwa namba yangu 0712 965184 nikupe mawazo naamini yatakusaidia sana coz hata mm nafanya hizo ishu
     
Loading...