Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa luku

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Vitus mkumbee, Dec 15, 2010.

  1. V

    Vitus mkumbee Member

    #1
    Dec 15, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wazee naombeni msaada mimi nikinunua umeme wa 30000 haumalizi hata mwezi na sina matumizi makubwa nina frig moja tu na inatumika siku moj moja.taa nimefunga energ sever sina jiko wala nini tatizo nini? Wire ring ni mpya au kuna mautundu maana nackia huko dar wengine wananunua umeme wa 500
    na unamaliza mwezi mzima kama kuna maujanja tupeane jamani.
     
  2. c

    chilamjanye Senior Member

    #2
    Dec 15, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe bora una tatizo hilo mimi nahitaji LUKU ya digital nimeshatuma mail tanesco wanipe utaratibu na cost bila majibu na ukionda ofisini foleni ya kufa mtu mwenye msaada niambie na bei
     
  3. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Umeme wa 30,000 sio mwingi saaana.
    Unaweza ukapiga mahesabu nini kinakula sana kama ifuatavyo.
    1. Zima kila kitu.
    2. Washa kitu unachotaka kupima.
    3. Angalia jinsi ile indiketa la Luku inavyoblink hesabu blinks in 5 min.
    4. Zidisha Blinks X 12 kupata blinks in one hour.
    5. Kwenye luku imeandikwa blinks ngapi ni unit moja e.g blinks 1000 =1 unit (Sijui actual number sipo karibu na Luku)
    6. Blink per hour / 1000 = Units per hour

    Hivyo utakuwa umejua kifaa hicho kinakula Unit ngapi kwa saa.

    Pia ushauri mwengine ni kuzima vitu kama TV/Radio/DVD player kwenye switch ya ukutani maana hivi vitu vinakula umeme hata kama vipo off.
     
  4. P

    Paul S.S Verified User

    #4
    Dec 15, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Mkuu hii kitu nilikua siijui ndio maana utakuta nazima kilakitu lakini nikirudi na kuangalia luku nakuta imekula ka unit
     
  5. Mzux D

    Mzux D Member

    #5
    Dec 15, 2010
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Teteteteh dar hakuna umeme wa jero hapo mwezi mzima?
     
  6. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #6
    Dec 15, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Ndo maana Shirika letu linataka kutufia! Yaani unataka upewe ujanja ili uwaibie TANESCO? Hebu tuwe makini na nchi yetu jamani fuata ushauri uliopewa wa kupima kifaa kimoja kimoja ili ujue ni kipi kinachotumia umeme mwingi wazo la kupewa maujanja siliungi mkono kabisa!! Zaidi nitakwambia endele kulipa hiyo pesa.
     
Loading...