Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa kuinstall XP tafadhali

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mzee Mwafrika, Feb 24, 2010.

  1. M

    Mzee Mwafrika Senior Member

    #1
    Feb 24, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Niki_boot napata hili tangazo

    "Setup did not find any hard disk drives installed in your computer. Make sure any hard disk drives are powered on and properly connected to your computer, and that any disk-related hardware configuration is correct. This may involve running a manufacturer-supplied diagnostic or setup program. Setup cannot continue. To quit Setup, press F3."

    Nifanye nini?
     
  2. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2010
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu, Computer yako ni ya aina gani? ikiwezekana uweke na model namba yake ili iwe rahisi kukusaidia.

    Ni kwamba HDD haionekani kwa sababu 1 inawezekana hiyo HDD ni SATA na hiyo CD ya XP unayo tumia haina driver za SATA ndio maana HDD haionekani.
     
  3. M

    Mzee Mwafrika Senior Member

    #3
    Feb 24, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ni acer extensa 5220
     
  4. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2010
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    [​IMG]

    This problem happens when you have SATA hard drive and you have RAID/SATA mode configured in BIOS.



    If u occur this Error the method is to change the SATA Mode to IDE in BIOS. My computer BIOS is Phoenix AwardBIOS 6.00PG and I can change the SATA Mode to IDE by going to Integrated Peripherals > SATA Devices Configuration > SATA Mode [RAID] and change to [IDE]


    [​IMG]

    Mkuu Computer yako hard disk drive yake ni sata,kama nilivyo kuambia hapo juu unaweza kubadilisha toka SATA kwenda IDE kwenye BIOS setup, kama haina option hiyo tumia njia hii download driver za sata hizi hapa, fuata maelekezo yake,click kwenye hii link ftp://ftp.work.acer-euro.com/notebook/extensa_5220/driver/F6%20Intel%20SATA%20HDD%20Driver%20Floppy%20Utility.zip na akika ukifata maelekezo haya utakuwa umetatua tatizo la computer yako.
     
  5. M

    Mzee Mwafrika Senior Member

    #5
    Feb 24, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkuu hiyo solution ya kuchange SATA kwenda IDE ndio mziki maana sijaona hiyo option kwenye BIOS
     
  6. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Niuzie mimi
     
  7. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mzee Mwafrika:
    This may involve running a manufacturer-supplied diagnostic or setup program
     
  8. M

    Mzee Mwafrika Senior Member

    #8
    Feb 24, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ok ngoja nijaribu hiyo
     
  9. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2010
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jaribu hiyo njia nyingine ya ku-download driver za sata kwenye floppy disk. ikikushinda na hii ni julishe.
     
  10. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2010
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kweli we ni Fake Pastor!
     
  11. M

    Mzee Mwafrika Senior Member

    #11
    Feb 24, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mzee sijui hata mara ya mwisho kuiona floppy disc ilikuwa lini mahala nilipo nadhani zimepotea au ngumu kupata kama una njia nyingine nijulishe
     
  12. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2010
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Njia nyingine ni kutafuta CD ya XP tolea la karibuni ambalo lina driver za SATA,au kama unaweza kunitafuta nikutengenezee CD ya XP ambayo ina driver za sata za computer yako
     
  13. M

    Mzee Mwafrika Senior Member

    #13
    Feb 24, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkuu nipo mbali sitaweza kukupata ila unaweza kunifundisha jinsi ya kutengeneza hiyo labda!
     
  14. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2010
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Restart Computer yako kabla haijawaka bonyeza F10 kuingia BIOS setup ingia storage/storage option (sina hakika sana kama ni storage maana computer zina tofautiana kulingana kampuni iliyo tengeneza). Hapo ndio utaona sehemu ya kubadilisha SATA kwenda IDE...

    Mkuu, ikikushinda hapa nitakuwa sina msaada zaidi, kama ikikushinda na kushauri mtafute mtaalamu wa computer akusaidie.
     
  15. locust60

    locust60 Senior Member

    #15
    Feb 24, 2010
    Joined: Oct 1, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu nahisi computer yako ilikuwa na window vista sasa unataka rudi nyuma yaani kwenye window xp hata mimi iliwahi nisumbua. Kama ni hivyo tafuta window 7 hutakona hadithi hiyo.
     
  16. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #16
    Feb 25, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Usiwe mvivu. kama una internte andika hayo maneno google. the itakuwa vizuri zaidi ukija na kueleza tatizo na kusema a ulijaribu kufanaya solution gani ukashindwa.

    Cha pili

    ni vizuri ili upate msaada mzuri ujaribu kutoa maelezo kidogo ya swali lako ili watu wasisumbuke na tatizo lingine.
    maeleso hayo ni kama
    1 Taja brand na Model ya mashine
    2. Kwwa nn unatak kuintall XP( Mashine au OS ime crush? umeamua tu kufanya mabadiliko? etc

    Kwa kutoa taarifa hizi mtu anaeza kuwa na mwaga wa kutatua tatizo hilo kwa muda mfupi zaidi.

    KWa kutaja Brand na model ya mashine yako tutajua ina Hard disk gani . kama ni lates itakuwa Ina SATA HDD tofauti na za zamani.

    Kama ni SATA drive ukiweka CD yako ya XP installation cheki screen vizuri kuna muda aitabidi ubonyeze F6 ili drivers za hiyo SATA drive ziwe installed kwanza. Hapa ndipi ilipo tofauti ya Installtion. ya XP kwenye HDD ya IDE kama wengi tulivyozoea tofauti na SATA ambayo ni teknolojia mpya kiasi

    XP ikishindwa kutambua drivers za SATA kwenye CD yake itabidi utafute drivers za HIYo SATA HDD kutoka kwenye CD ilikoja na hiyo mashine au kutoka kwenye website ya kampuni ya hiyo PC/laptop
     
  17. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #17
    Feb 25, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    sidhani kama anaweza kubadilisha kitu kuhusu hadware. Kama ni PC itakuwa ni ama ina SATA ama IDE. hawezi kuwa na option ya zote. Nadhani ajaribu ki hit f6 wakati kaweka CD ya XP inaweza kuwa nazo hizo driver za SATA
     
Loading...