Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa kuformat usb drive

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by wijei, Dec 16, 2011.

  1. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Wakuu nina frash yangu ambayo imeanza kunizingua baada ya kumuazimisha mtu mmoja lakini sahivi kila nikiichomeka kwenye pc yangu inanipa hii message'' you need to format the disc in drive G: before you can use it'' lakini kila nikiformat inagoma.Naomba msaada nifanyeje?
     
  2. deojames

    deojames JF-Expert Member

    #2
    Dec 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 284
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    nenda kwenye run then type this CHKDSK /F G:
    Note: hiyo G ni drive letter kama imebadilika na wewe change
     
  3. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #3
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Mbona inaniambia window can not find CHKDSK/FG: naomba msaada zaidi tafadhali
     
  4. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Halafu saizi inaniambia ''the disk is write protected ''
     
  5. JJ Masselo

    JJ Masselo Member

    #5
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo kuna mawili aidha hiyo frash yako ina virus au ipo switched off Protection.
    Fanya hivi ndugu
    angalia katika flash yako kwenye kidude cha kuput on na off protection then pale kilipo peleka upande wa pile yaani kama kipo off weka on na kama kipo on weka off NB hakuna maandishi yanayoendicate "On or Off the baada ya hapo format itakubali
     
  6. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Ni kwamba yenyewe haina sehemu ya kuswitch on/off
     
  7. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2011
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,015
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
  8. newtonfox

    newtonfox Senior Member

    #8
    Dec 17, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 174
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    @ above hapo sawa hau ikishindikana hiyo (HP FORMAT TOOL) hapo cheki flash tester:Flash_Drive_Tester_v114 google it INATEST SECTOR za flash kama nzima,na kurecover vizuri laikini kama imekufa nunua flash nyingine maana no way ut maana inaweza kupona then ukaweka data zikawa zinaonekana vinusu au corrupted
    **ushauri nunua flash zinazojulikana majina kama eg kingston,cruzer etc** maana mchina kazivamia sana hizi kitu
     
  9. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #9
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Nashukuru wakuu ngoja nikapakue nitest
     
  10. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #10
    Dec 17, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Sipendi kukukatisha tamaa, ila hata mimi yangu imekufa hivyo hivyo. Niliomba msaada humu ndani, kiukweli wanaJF walijitahidi kunisaidia ila mwisho wa siku imekufa namna hiyo. Ok, fine. Jaribu pengine unaweza fanikiwa.

    2themiza alinisaidia sana najua anapita hapa si muda mrefu atatoa ushauri wake.

    Good luck.
     
  11. deojames

    deojames JF-Expert Member

    #11
    Dec 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 284
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    hapo katikati ya chkdsk na /f kuna space na kati ya /f na g kunaspace
     
  12. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #12
    Dec 17, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Flash hapo lazima iwetayari.
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Dec 17, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ukifanikiwa uje kutuambia sawa mkuu..
     
Loading...