Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa kisheria

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mwanantala, Sep 21, 2010.

  1. M

    Mwanantala Senior Member

    #1
    Sep 21, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Heshima mbele wakuu! Naleta mbele yenu maombi yangu ya mwongozo wa kisheria juu ya mwenendo sahihi wa mashtaka katika hili: Jirani yangu aliomba nimkopeshe shilingi laki moja na nusu mnamo Juni mwaka huu na aliahidi kuzirejesha mara baada ya mshahara kutoka wa mwezi husika kutoka. Nilimpatia pesa hizo kama alivyohitaji. Muda ulipowadia hakutimiza ahadi na badala yake akanidanganya kwamba ameomba mkopo nmb benki na hivyo nimpe laki nne na nusu ili akamilishe taratibu za huo mkopo ambao angetumia sehemu yake kunilipa jumla ya laki sita nilizomkopesha. Nikampa. Cha kusikitisha toka nimpe hela zangu ameanza kuonyesha kunitapeli. NAOMBA WAKUU MNIELEKEZE JINSI YA KUPATA HAKI YANGU.
     
  2. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu, Makubalinao yenu yana ushahidi wowote (maandsihi au mashuhuda?). Kama milnuia kuyafanya kuwa ya kisheria, tumia vielelezo mlivyotumia kukubalina kudaia ikiwemo ushahdi wa kuwa ulimkopesh. Ikishindikana hivyo ndivyo vitakusaidia mbeleni kwenye sheria.
     
  3. M

    Mwanantala Senior Member

    #3
    Sep 21, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nina mashahidi wa mdomo na sms zake.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Sep 22, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,938
    Trophy Points: 280
    Duh! sijui kama hizo zitatosha kufungua kesi ya madai madogo (small claims) lakini jaribu kwani kujaribu hakuna madhara. Kwani uko wapi?

    Na safari ijayo ukimkopesha mtu hakikisha mnaandikishiana IOU (I Owe You)...
     
  5. M

    Mwanantala Senior Member

    #5
    Sep 22, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Niko Bukoba.
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Sep 25, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Tafuta Wakili yeyote atakusaidia kwa gharama zako ambazo utaomba zirudishwe na mlalamikiwa baada ya wewe kushinda kesi, otherwise unaweza kuingizwa mjini hivi hivi ndugu kama ilivyoanza kuonekana!
     
  7. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,294
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Msamehe tu kwani ni jamaa yako na si fisadi ila njaa kali iliyosababishwa na JK
     
  8. M

    Mwanantala Senior Member

    #8
    Sep 25, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asante sana kwa ushauri wako. Nafanyia kazi.
     
  9. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #9
    Sep 25, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    All right!
     
  10. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2010
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,409
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
     
  11. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Gharama ya kudai kiasi hiki inaweza kuwa ni kubwa kuliko fedha yenyewe. muda utakaotumia, usumbufu etc, next time usimkopeshe mtu, usidhamini mkopo anaopewa wala usimuwekee dhamana mtu ambaye sio ndugu yako vinginevyo wema wako utakuponza kama inavyotokea sasa hivi.
     
  12. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2010
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,409
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160

    Hata kam ni ndugu yako mdau,la msingi hakikisha kila kitu unachofanya kinakuwa katika maandishi ya kisheria!
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
     
Loading...