Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa Kisheria

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mkulima, Jun 7, 2012.

  1. M

    Mkulima JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 670
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Wakuu,

    Kampuni yangu ina ugomvi na serikali ya mamlaka ya mji mdogo kwenye moja ya wilaya zetu. Juhudi za kutumia njia za kawaida kutatua tatizo zimeshindikana. Wanagoma kutoa leseni ya biashara kwasababu za kipuuzi mno. Naamini walikuwa wanataka rushwa kwa kujifanya kuchelewesha mambo na kuja na madai ya ajabu ajabu. Mimi nimeweka msimamo wazi, sitoi na wala sitatoa, bora hata waninyime kabisa hiyo leseni.

    Je unaweza kuwapeleka hawa watu mahakamani? Hapo unawashitaki mamlaka ya mji mdogo au unaishitaki halmashauri ya wilaya.

    Pia kesi kama hiyo unaifungua kwenye mahakama gani? Kama imeshindikana kupata haki kwenye vikao vya watendaji basi tuende hata mahakamani.

    Nitashukuru kwa mabingwa wa sheria kunipatia elimu tosha. Hapa au kwa PM kote sawa tu.
     
  2. Caren

    Caren JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 280
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Una haki yako na unaweza kuwashitaki na kuwalazimisha kukupa leseni kama umekidhi vigezo. tafuta mawakili katika eneo ulipo na watakupa msaada wa ziada.
     
  3. B

    Bandio Senior Member

    #3
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 101
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa suala la rushwa ni vizuri kuwashirikisha TAKUKURU ili kuangalia kama wahusika wanaweza kutiwa adabu.

    Kama TAKUKURU hawatakuwa na msaada basi mahakama yenye uwezo wa kuangalia kama vyombo vya utawala vya serikali vimefuata sheria na kama vimetenda haki katika kutekeleza majukumu yao, na kutoa amri ni Mahakama Kuu pekee.
     
Loading...