Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa kisheria

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by ossy, Jun 24, 2011.

  1. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    heshima yenu wakuu! Naomba ushauri wa kisheria,nilimuuzia jamaa mmoja gari ni siku kama kumi zilizopita,hatukuandikishiana sehemu yoyote,lakini nilimpa kadi ya gari,niliuza nikiwa na lengo la kuagiza gali nyingine,lakini kutokana na bkodi zilivyopanda,nataka nimrudishie hela yake anipe gari yangu,je sheria inasemaje hapo? Hakukukuwa na shaidi yoyote kati yetu! Nawakilisha!
     
  2. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani wewe unachotafuta ni kufundishwa namna ya kudhulumu. Cha muhimu ni namna ya kutafuta kuandkishana kisheria ili jamaa amiliki kaw raha zake.
     
  3. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    ctaki kumdhulumu,nataka kumrudishia pesa yake mkuu!!!!!
     
  4. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hapo unatakiwa uinunue tena hiyo gari ndo mwandikishiane kwani ameshaimiliki na ukifanya tofauti ya hapo kulazimisha utakuwa unadhulumu
     
  5. P

    PETER MASHAMBO New Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je sheria za ajira kwa watumishi walioajiriwa serekalini kwa watumishi wanaojiendeleza kimasomo wakijilipia ada na mahitaji mengine je sheria inawapa ulinzii gani? na je kuna haki yoyote wanayostahili kupata kutoka kwa muajiri? naomba msaada na maelekezo
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kalinunue tena kwake (kama atakuwa tayari kuliuza) maana limekuwa la kwake! Usifikiri kama hamjaandikishana na kama hakuna ushahidi wa mtu mwingine basi mauzo si halali! Hiyo kadi ya gari imeendaje kwake na hilo gari limeendaje kwake kama hujampa?
     
  7. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nia yenu ilikuwa nini wakati mnauziana kama haikiuwa mkataba?

    Mkuu, jaribu kutafuta jingine au vipi mkubaliane akurejeshee kwa uungwana au ununue kwake na sio vinginevyo.
    Ulipaswa ujue kabla bei za gari kwenye soko kabla ya uamuzi wa kuioza hiyo.
     
  8. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #8
    Jun 28, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Ngoshwe za siku! Naona tumepoteana kwa muda!
     
  9. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Soma Standing Orders for Public Service, 2009 utayapata hayo yote!
     
  10. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Maadam jamaa kanunua gari, kakupa chako nawe umemkabidhi mpaka kadi ya gari, endapo unalihitaji gari hilo ongea naye biashara akikubali atakuuzia kwa bei ya maelewano.
     
  11. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Kuwa muungwana. Definitely ukienda polisi ukaripoti kuwa gari yako imeibiwa na kadi yake...blaa blaa, jamaa atakamatwa kwa wizi/kupatikana na mali ya wizi. He will be in trouble!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! kama true you were two only in this unprofessional transanction. Kuwa muungwana, mwendee umueleze nia yako kuwa umebadili mawazo. Lakini katika hali ya kawaida, a controversial contract has been concluded between you and him/her.
     
  12. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Acha tamaa za fisi wewe gari umeshauza alokuambia mkataba hadi uwe wa maandishi nani? hata ushahidi wa mazingira utamuokoa huyo bwana endapo utahamua kupretend kuwa gari imeibiwa na kadi yake. cha msingi panda dau akikubali fanyeni biashara akikataa sahau. vinginevyo huo sasa utoto kama si dhuluma na hakuna dhuluma iliyowahi kumfikisha mtu mbali utaumbuka.
     
  13. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu Buchanan npio bhana, pilika zilikuwa nyingi. But together!!
     
  14. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    UNAWEZA KUICHUKUA WALA HAMANA UGUMU HAPO SWALA NI KUELEWANA TUU NA MTEJA WAKO,KAMA MLIVYOAMINIANA NA KUUZIANA BILA KUANDIKISHANA NENDA ONGEA NAE KAMA AKIKATAA HUWEZI KUMLAZIMISHA NA AKISEMA UONGEZE DAU HUNA UJANJA FANYA HIVYO ILI UJIFUNZE WAKATI MWINGINE UWE JANUANISM ,AKIKUZINGUA NIPM NINA GARI NZURI ZA BEI yoyote HAHAHA;
     
Loading...