Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa kisheria katika Jimbo la Arumeru Mashariki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Balozi Chriss, Aug 31, 2011.

  1. B

    Balozi Chriss Senior Member

    #1
    Aug 31, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naombeni wana JF mnisaidie katika jambo hili.Hivi kama jimbo limemchagua mbunge na bado hajaapishwa,sheria inasemaje katika hilo?
    Hapa Arumeru Mashariki mbunge aliyechaguliwa anaumwa hata kabla ya kampeni za mwaka jana.Lakini kutokana na upumbavu wa wanaArumeru wachache wakampa ubunge eti kwa kuwa ni mzee na tene niwa CCM.
    Huyu mzee naambiwa amelazwa mpaka leo na hajaapishwa.Vipi ni mbunge halali kweli?
    Aliwahi kuwa naibu waziri wa Fedha 2005/10.
     
  2. B

    Balozi Chriss Senior Member

    #2
    Aug 31, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naombeni wana JF mnisaidie katika jambo hili.Hivi kama jimbo limemchagua mbunge na bado hajaapishwa,sheria inasemaje katika hilo?
    Hapa Arumeru Mashariki mbunge aliyechaguliwa anaumwa hata kabla ya kampeni za mwaka jana.Lakini kutokana na upumbavu wa wanaArumeru wachache wakampa ubunge eti kwa kuwa ni mzee na tene niwa CCM.
    Huyu mzee naambiwa amelazwa mpaka leo na hajaapishwa.Vipi ni mbunge halali kweli?
    Aliwahi kuwa naibu waziri wa Fedha 2005/10.
     
  3. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kisheria huyo bado siyo mbunge kamili, ni mbunge mteule. Kwa maana nyingne arumeru mashariki hakuna mbunge poleni sana
     
  4. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #4
    Aug 31, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mpumbavu ni wewe na siyo wana Arumeru. Wao wametumia haki yao ya kikatiba ya kumchagua mtu wanayemtaka.
     
  5. M

    Mthuya JF-Expert Member

    #5
    Aug 31, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Kaka kila mahali upo ?kazi kwelikweli
     
  6. D

    Dopas JF-Expert Member

    #6
    Aug 31, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Sheria za Bunge zinasemaje kuhusu hilo? Kama ni mgonjwa sio kosa lake, ni la waliompa hiyo nafasi, wasubiri tu 2015 sio mbali wamchague mwingine.
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Aug 31, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Arumeru mashariki hawakumchagua solomon sumari, bali ccm kwa utashi na ubabe wake waliiba ushindi wa halali wa chadema. Mungu amsaidie apone ugonjwa unaomsumbua, ili aje ajitokeze hadharani kutangaza kuwa hakushinda, ila tume kwa utashi wa ccm walimtangaza mshindi. Najua atakaposema ukweli ccm watasema jamaa ameshakuwa taahira kutokana na ugonjwa unaomsumbua.
     
  8. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #8
    Aug 31, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,585
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Yallah..
     
  9. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #9
    Aug 31, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,021
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Angekua wa upinzani lazima bi kiroboto makinda angesha toa muongozo!
     
  10. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #10
    Aug 31, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    good observation mkuu acha wataalam wa mambo haya watujuze!!! hii inakuwa vp
     
  11. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kama hajaapishwa huyo si mbunge.
     
  12. P

    Ptz JF-Expert Member

    #12
    Aug 31, 2011
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 395
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Oh, pole zao wanaameru! Bila kukose huyo ni Jeremia Sumari, hata hivyo mbona ukiachilia kuugua alikuwa kilaza tu yule! Kuhusu swali hoja yako ya kisheria, katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania ibara ya 68, inaeleza wazi na kuweka bayana kuwa "kila Mbunge atatakiwa kuapishwa katika Bunge kiapo cha uaminifu kabla hajaanza kushiriki shughuli za Bunge..." pia ibara ya 67 inatoa sifa za kustahili kuchaguliwa kuwa mbunge na hivyo kwa mjibu wa ibara hii Jeremia Sumari hakupoteza sifa ya kuchaguliwa kwa kuumwa kwake, vile vile kwa kuendelea kuumwa kwake hajapoteza sifa ila tu kwa kutoapishwa kwake hawezishiriki kazi yoyote ya kibunge ni mbunge mteule na hawezi kuacha kiti chake au uteule wake kwa kuendelea kuumwa kwani ibara ya 71 inamlinda! Ndo upungufu mojawapo wa katiba yetu.Imekula kwao wanaarumeru watawakilishwa na upumbavu wao! Wabunge wengi wa magamba wanaumwa, wewe jitu kama Wassira si yuko ICU yule! yuko mbunge mmoja hapa Sumbawanga mjini bonge la kilazaa ni darasa la saba feliya, kimsingi wabunge wa magamba ni aibu tupu duniani. NAWASILISHA
     
  13. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #13
    Sep 1, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Bado unaendelea na tabia yako eeh! ntakuitia Mwanakili aje akushughulikie na aweka picha naona bado unaendelea na tabia yako chafu
     
  14. B

    Balozi Chriss Senior Member

    #14
    Sep 1, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    hii vita ya maneno unayoitaka itakushinda muraa.....Nimejaliwa uwezo wa kumudu majukwaa yote muraa.
    Sasa kama wao co wapumbavu wewe unadhani ni nini?Maana huyu magamba alikuwa mgonjwa na hata kampeni hakuhudhuria.
     
  15. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #15
    Sep 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,148
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Mkuu,
    Mimi ni mmeru upande wa mama yangu.Tangu enzi za Nyerere mpaka leo sijawahi kuona kitu chochote cha maana kilicholetwa na serikali. Labda siku hizi ila tangu zamani,hata hospitali za Patandi na Nkoaranga zilikuwa zinategemea sana kanisa. Serikali kwa wameru ni whatever...they don't really care about it, and since culturally they had an age-set system of organization...huwa wanawapa wazee wao ubunge outta respect and not because they expect something from them...like sarakikyas,Ole sitabaus ,sumaris...etc kwa dogo Nasari itakuwa kazi kidogo but things change and I humbly stand to be corrected.
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Sep 1, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Masaburi yako yanajitahidi kufikiria na kuchangia kila jambo ata kwa usilolijua huwezi kukaa kimya
     
  17. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #17
    Sep 1, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Ni lazima si unajua sio yeye anaendeshwa na waliomweka
     
  18. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #18
    Sep 1, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na vipi mwongozo wa bi kiroboto wakusema mmbunge asiposaini siku tatu unafukuzwa je hili rungu halimpitii huyu babu? Au kwavile magamba their above the law
     
  19. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #19
    Sep 1, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    angetokea ccm bi kiroboto lazima angetumia kanuni za bunge kumwondoa kwenye list yake
     
  20. Mosachaoghoko

    Mosachaoghoko Senior Member

    #20
    Sep 1, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hatuombi hili litokee lakini ni lazima litatokea vip akifa bunge litatoa taarifa gani kwa umma na wabunge
     
Loading...