Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa Haraka unahitajika

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kichakoro, Aug 11, 2011.

  1. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Kuna rafiki yangu maisha yake yalikua mazuri sana alikua mjasiriamali mzuri amepata hela za kutosha.

    kwa bahati mbaya miezi kama 4 nyuma alivamiwa na majambazi wakampora kiasi kikubwa cha hela
    alikua anataka kusafiri kwenda njee kununua mzigo.

    Wakati anaugulia maumivu ya kuibiwa Duka lake moja likaungua moto 4 weeks ago. sasa kijana wa watu
    amechanganyikiwa anahisi kama dunia imemgeuka anataka kuhama mjii akakae kusikojulikana anata kuuza nyumba

    Ahamie sehemu ingine probably ataaweza kuanza upya. Kuna mkopo wa 12m anadaiwa bank anahisi bank watakuja kuuza nyumba yake

    Nimejitahidi kumshauri imkua ngumu. Nimemuomba niandike habari yake hapa bila kumtaja kwa jina then yeye afuatilie ushauri wenu hapa amekubali hivyo tumsaidiaje?

    wenu
     
  2. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Pia tumekubaliana kama atapat ushauri wa kumfaa nitaweka number yake ya simu (hana email) ili kama kuna ambaye anataka kushauri moja kwa moja kwenye simu aweze kufanya hivyo
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    pole sana

    kwa tanzania hakuna jiji la biashara kama daresalaam

    so kuhama ni ujinga

    anatakiwa kujifunza namna ya kuhifadhi na kufanya transactions za pesa kwa usalama zaidi

    huko atakapokimbilia hakuna majambazi???????/
     
  4. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Heeeeee hii ndio mitihani ya maisha pole yake kwanza, mwambie kwenye maisha kuna kupanda na kushuka, na biashara hivohivo, na kama yeye ni mfanyabiashara halisi hatakiwi kukata tamaa, unawaona kina Mengi hawa usidhani huwa hawakwami, ila wanatafuta njia za kuinuka tena, hapa kwa kweli ndio nimekumbuka ile characteristic ya "entrepreneur are born not made.......... au yeye alibahatisha tu kuwa mfanyabiashara....... mwambie biashara zoooote zina matatizo, atafute tu namna ingine ya kuanza from the scratch
     
  5. Ipi dot com

    Ipi dot com JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mh hiyo story ya kweli? Na hizo hela alizochukua benk dhamana yake ni nini? Toka alivyochukua amerejesha mara ngapi?
    Au anataka kufunga kipindi benk? Awe wuwazi asaidiwe m12 anataka kukimbia jiji na bado ana nyumba dar? SIJAELEWA .
     
  6. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hapo pamenigusa, na ili uwe entrepreneur halisi lazima uwe risky taker, is he willing to risk , na enyi wafanyabiashara wengine mjifunze unasafiri kwenda nje kibiashara, mahela unakaa nayo ya nini? hivi travellers cheque siku hizi hazifanyi kazi?mwambie aanze upya mwanaume hakimbii shida huwa anaikabiliana nayo
     
  7. LexAid

    LexAid JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 1,950
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mwambie ani PM details zake, tulitaftie ufumbuzi...je anamaadui? Alishadhurumu?
     
  8. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kamwambie kwamba kinyuma cha faida ni hasara...Kwa hiyo wakati wowote alipokuwa anachekelea kwa kutembelewa na faida..hasara na ndugu zake walikuwa wamenuna...Akikubali hilo atakuwa amepiga hatua kwenda mbele!!

    Mweleze kwamba ana bahati kubwa kwa sababu tayari ana nyumba..Hatafukuzwa na mwenye nyumba..Aende bank wajadiliane jinsi ya kumpa mkopo mwingine ili asife kabisa kibiashara..Hiyo ndiyo kazi yao...kuhandle wanaochekelea na wanaolia pia!!
     
  9. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tena siku hizi unalazimishiwa mkopo kabisa
     
  10. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Lazima Bank itakuwa tayari kumsikiliza na kumpatia stimulus package...sisi wengine wajasiriamali lakini mikopo ya kuongezea nyumba ndogo tunachukua kila mara. Watashindwaje kumsikiliza mteja wao? Bank haina shida ya kuuza nyumba labda kama wamefikia mahali ambapo wanalazimika kuokoa pesa zao!!

    Ngona niwasiliane na Ex-GF wangu ambaye ni afisa mikopo wa bank fulani nisikie anasemaje!!
     
  11. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ngumu kumeza, mkopo wa m 12 anakimbia mji wake? ajikaze kiume aanze upya
     
  12. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda hii.
     
  13. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Atauzaje nyumba kwa kuogopa Bank wataiuza?kwani alipokopa bank dhamana ilikua ni nyumba?if yes ataiuza vp sasa na hati ipo bank?

    Kama alipokopa nyumba haikua dhamana sasa mchecheto wa nn?kawaida bank wanauza ile dhamana uliyoweka na hati wanakua nayo wao.
    Mwambie atulie apige kazi pesa ipo tu haina mwenyewe cha muhimu kusugua kichwa tu.
     
  14. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mazingira ya hizo issues yanahitajika ..Kuna maswali kama

    Je? anajiona maisha yake yako hatarini hasa kuhusiana na deal alizokuwa anafanya?

    Inaendana na swali la hapo juu..Je? Biashara aliyokuwa anafanya ilikuwa ni halali au ile ya kimjini mjini au misheni town..ambayo sometimes jamaa wanapata kishawishi cha kudhulumiana na kulipizana kisasi..

    Je? ana rasilimali (investments) zaidi ya hiyo biashara aliyokuwa anategemea. Hapa anaweza kuchepuka na kuhamishia nguvu na kuendelea na upande wa pili wakati anajijenga upya.

    Kwa nini anaogopa bank.. alipata mkopo kihalali au kimjini mjini...na alikuwa halipi na anawasumbua watu wa bank?

    Mwisho mwambie kama alikuwa anafanya mambo halali mjasilimali (entrepreneur) hakati tamaa na pia ni risk taker mkubwa..matukio yatamsaidia kumfundisha kuwa makini sio tu katika biashara ila hata maisha ya mtaani..ili akiwa na ka pesa kidogo asiwe anatamba sana vijiweni na kujichora..
     
  15. a

    ammah JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    "running the problem is not solution to the problem" Akae chini ajipange upya. Ndo mitihani ya maisha hio.
     
Loading...