Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

msaada wa haraka sana wakuu hp yangu ndio ianakufa hivyo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by white wizard, Jan 28, 2012.

  1. w

    white wizard JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    nina pc yangu aina ya hp toka jana ilianza ukolofi baada ya kuwa kijana wangu wa dukani eti aliifungua ili kutoa vumbi kwani ilikuwa na vumbi sana kwa kutumia brower,sasa kumbe kuna betri kama ya saa ya mvilingo [CMOS BATTERY]ndani!ikadondoka hakujua ilipotoka hadi niliporudi ndio akaniambia,bahati nzuri nilipaona sehemu ilipotoka nikairudishia,ndio mabalaa yakaanza ikaanza kuleta meseji kama,163-time&date not set,the system time is invalid.press f1 to boost,ukishabonyeza hiyo f1. kwenye monitor taa inakuwa ya kijani lakini windows hai start!Tatizo litakuwa nini wataalamu au ndio basi tena?nitashukuru sana
     
  2. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    HAKIKISHA BETRI UMEIWEKA VIZURI NA SIO UMEIGEUZA.KUNA YALE MBNDISHI JUU YA BETRI HAKIKISHA YANASOMEKA hapo itaashiria haujageuza betri.UKIWASHA SOMA MAELEZO YOTE KWA MAKINI ITAKUELEKEZA UFANYE NINI.UKIONA TABU BONYEZA ESC KISHA SET SAA MAMBO YATAKUWA SAFI...
     
  3. BAOSITA

    BAOSITA JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2012
    Joined: Nov 2, 2011
    Messages: 370
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Badala ya F1,Bonyeza F10 uingie kwenye BIOS setup na useti time and date!
     
  4. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ukibonyez f1 unatakiwa uset upya system date an time sababu betri ilivychomoka kumbukumbu ya tarehe na saa zilipotea. So unatakiwa uziingize upya kwenye hiyo BIOS then save alafu restart .
    Unaweza Soma kiunganisho hiki hapa then kwa kutumia keyboard nenda kwenye sehemu ya set date and time
     
  5. w

    white wizard JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Nimejaribu,inaanza kuhesabu mb,hadi 512mb,inasema press f1 to save,ukishapress inasema tena press f1 to boot ambayo iko bolded,hamna option nyingine,ukishapress,ndio monitor inaonekana kuna mwanga na taa ya kijani inawaka,ila hakuna kinachoendele tena.
     
  6. Iyokopokomayoko

    Iyokopokomayoko JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,815
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    install windows , ikiendelea nijurishe
     
Loading...