Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada tutani ninamchumba wa kikinga

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by TASLIMU, Dec 15, 2011.

  1. TASLIMU

    TASLIMU Senior Member

    #1
    Dec 15, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mi ni kijana ninamiaka 30(umri)nimebahatika kupata mchumba wa kikinga,nategemea kumuoa mwakani,katikati ya mwaka,sasa naomba mniambie tamaduni zao kuhusu mahari,huwa wanahitaji nin(mnyama nk)na tamaduni zingine,ili nijipange kabisa,ila huyo bint ni mkinga(wazazi wake wamelowea mbeya) mim mwanaume ni YAHO,
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    muulize huyo binti
    atakueleza vizuri zaidi
     
  3. TASLIMU

    TASLIMU Senior Member

    #3
    Dec 15, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimemuuliza mda mrefu,bado ajaniambia,huwa ananiambia bado sijamuuliza baba,coz baba yake ndo mkinga,mama yake n mnyakyusa,mwezi wa pili nataka kupereka mahari
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Du uva nkinga nilinkinga lakin redio jangu kunkwimba kasongi itindete lukosi? Kaka mda wowote unapoteza mke,maana hawa watu ni soo kwa ushirikina nenda k/koo uwaone na mighorofa yao,washaua watu sana hawa kwa kutoa kafara(Ikemefuna)
     
  5. TASLIMU

    TASLIMU Senior Member

    #5
    Dec 15, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ila huyu kwao wameelimika,wako sita wote graduate,baba yao alikua mtumish,amestaafu,mama bado n mtumishi,wote wako wanapiga mzigo,vp hapo iman zitkuwepo
     
  6. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #6
    Dec 15, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Bwa-mdogo hayo aliyokueleza KINGKONG yapo yanasemwa, na mie nnayo ya ziada lakini nafunika kombe! Kama waoa oa usidodosedodose customs of that tribe!
     
  7. TASLIMU

    TASLIMU Senior Member

    #7
    Dec 16, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akhsante bro,ila nilitaka kujua tamadun,au hata mahari zao,ni ng'ombe,anayejua tafadhar
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280

    Kama ni brideprice haitofika 1.5m coz ana nyuzi(degree) hayo ya ng'ombe usiogope hata ukitajiwa mia wewe utacovert kwa Tsh let's useme kila m1 me ntalipa buku 10 then total 1m na mazagazaga mengine kilo 5,mkaja wa babu,bibi,kitambaa,hela ya barua ndani inakua hata na paluu(pauni aka buku 20) kusoma hakumuondolei mtu ushirikina kama hauamini ikifika kipindi cha uchaguzi angalia ma dr dr na ma prof wanavyoenda kwa waganga
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    unataka peleka mahari kwa suprise? Si usubiri hadi uambiwe au kama una haraka waulize wakwe.
     
  10. g

    goodlucksanga Senior Member

    #10
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Poleee eti sisi wakinga washirikina hakuna kitu kama hiyooo, tunajua kutafuta pesa vevee no ushirikina...!!
     
  11. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #11
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Hayo mambo ya mahari unayotaka kuyajua sio muhimu kama hilo uambiwalo mkuu,
    Tena sio kwamba utapoteza mke, bali wewe ndio utakaepotea.
    Yaani hapo anawekeza tu, baada ya kupata mali unaondolowa duniani.
    Nawaonea huruma sana watoto wenu watarajiwa, kwani ni yatima wa baba watarajiwa vilevile!!
     
  12. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #12
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tafuta Mkinga (Mtu wa makamo) akupe kiundani mila na desturi zao zinasemaje kuhusu hili suala. Kama utashindwa kumpata mkinga basi tafuta watani wa wakinga, (wahehe, wangoni, wanyakyusa) pia wanaweza kujua mila na desturi za wakinga.

    Ila ukweli ni kwamba 85% ya wakinga wana amini sana ushirikina, lakini hili si la kuangalia wala kukuvunja moyo. Kila kabila kuna mambo kama haya siku hizi (mpaka wachaga nao ni wachawi).

    Huyo mchumba ni "F" aliyekuwa mzumbe hivi karibuni?.
     
  13. TASLIMU

    TASLIMU Senior Member

    #13
    Dec 16, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli mkuu,shule haiondoi ushirikina wa mtu,ila nashukuru kwa kuniashauri
     
  14. TASLIMU

    TASLIMU Senior Member

    #14
    Dec 16, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapana cyo "F"huyu amemaliza udsm2010
     
  15. Kwamex

    Kwamex JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama ukoo wao unaendesha biashara yoyote ya maana jiandae kugeuzwa msukule, nenda tu hata Iringa town peleleza historia za wafanyabiashara wakubwa 'ki Iringa' utaskia huyu ka du na binti yake, yule ana chumba ki1 hakifunguliwi nyumbani kwake, mara huyu dada akiolewa lazma mume wake afe ktk mazingira tatanishi,...fuatilia ila ni watu walio tayari kufanya lolote ili wafanikiwe kibiashara.
     
  16. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    utatwangwa hela tu! Wajua thamani ya mahari inategemea mwanamke mwenyewe pia..kama ni std vii leaver thamani inapungua kulinganisha na graduate.. Hata yeye anaulizwagwa,mchumba yuko vizuri kiasi gani? So inategemea..
     
  17. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mi nilioaga mkinga 2005..
     
  18. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mpe jamaa dodoso za mahari za kwenu achakujitetea kwa pointless.weka wazi mahari zinakuwa je? Kama utasema auju nitakuona aujui mila zenu so hata kama utasema amtumii ushirikina sintokuamini.
     
  19. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ushirikina inategemea na malezi,mazingira anayokulia mtu. Hata wewe ingawa si Mkinga,ukienda huko ukazaa watoto,usishangae wakawa na vitabia vya mazingira hayo[not only ushirikina]
     
  20. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #20
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    lugha gani umeandikaga hapo wewe mnyalu bila shaka ga ga ga nyingi.<niliowa 2005>
     
Loading...