Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada:Trafic case inaweza geuzwa kuwa case ya Madai!

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Akili Unazo!, Sep 24, 2009.

  1. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wakuu nawasabahi!!

    naomba kupewa ufahamu wa haya mambo ambayo mara nyingi tumekuwa tukinyanyaswa na Trafic Police bila hata kujua sheria zao.
    Hivi unapokuwa charged na trafic case na ukatozwa faini baada ya hukumu trafic case hiyo inaweza kuwa case ya madai?na ni kwa tukio gani ambalo linawezapelekea trafic case kuwa case ya madai.
    nashukuru wakuu.
     
  2. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    naona sijakufahamu hapo. Unaweza kubainisha kesi gani hizo. Nipe mlolongo mzima ili niweze kukubainishia kwa mujibu wa sheria za Tanzania.

    Unaposema Traffic case hizi zina fall na unaeza kuzipata katika Police General Order (PGO).
    naomba maelezo yako tafadhali
     
  3. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mfano ni kama vile wewe umemcrash mtu na yeye mnaenda mahakami unakutwa na kosa kuwa ulkuwa mzembe katika uendeshaji wako uakahukumia kutoa faini baada ya hapo mnaambiwa kuwa kila mmoja afuate utaratibu wa insurance yake.

    Je upande mwingine unaweza kuktaa rufa na kufungua kesi ya madai yaani upande ule ulioshinda?
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Kasi ya madai inajitegemea, haihusiki moja kwa moja na kesi ya kuvunja sheria.

    Madai ni wewe Vs. huyu anayetaka fidia. Kesi ya kuvunja sheria ni wewe Vs. serikali.

    So yes anaweza akakufungulia kesi ya madai.
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kesi ya traffic ni kesi ambayo Jamhuri hufungua dhidi ya mwenye chombo cha usafiri kwa kusababisha ajali yaletayo kifo, maunivu au uharibifu wa mali za mtu mwingine ambaye au yumo ndani ya chombo hicho au hata aliye nje ya chombo hicho. Mlalamikaji katika kesi hiyo ni Jamhuri na mshtakiwa huwa yule aliyesababisha madhara.

    Kesi hizo husikilizwa kama kesi nyingine zozote za jinai na matokeo mwisho wake ni faini, kufungwa au kufungiwa leseni kutokana na ukubwa wa kosa lenyewe na haki ya kukata rufaa kwa adhabu zote hizo hapo juu ni mahakama kuu.

    Kutiwa hatiani kwa kosa hilo haina maana kuwa muathirika hana haki ya kufungua kesi ya madai kudai fidia kutokana na maumivu, madhara na hasara inayotokana na ajali hiyo. Mara nyingi hukumu ya kesi ya jinai hutumika kama ushahidi wa uzembe kwa dereva aliyesababisha ajali.

    hakuna unyanyasaji hapo huo ndo utaratibu.
     
Loading...