Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada:Tofauti kati ya EGM na HGE

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kasigi, Feb 11, 2012.

  1. K

    Kasigi Senior Member

    #1
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 126
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani hivi ni kweli kwamba ukisoma EGM a'level University utasomea kitu kimoja na yule aliyesoma HGE.
    Naomba kwa wale wajuzi wanijulishe kama ni kweli na kama si kweli ningeomba mnijulishe ni kitu gani utakisomea utapofika university kwa EGM
     
  2. King2

    King2 JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Unaweza kusoma degree yoyote ya Social sciences kwa hizo combinations.
     
  3. +255

    +255 JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,729
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Kwa chuo utasomea issue yoyote ila isiwe ya science..Hz hapo just ni combination tu, mwisho wa siku mara nyingi kozi utakazoomba hata mtu wa HGK au HGL anauwezo wa ku-apply, ila ukija kusoma masomo ya biashara chuo unapata advantages flani ya Hesabu na Uchumi kuliko aliyesoma GK au GL
    Ila nimeona watu wengi waliosoma EGM, chuo wanaenda kusoma ECONOMICS, BCOM, STATISTICS, IT & BAF
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    Kama unajua hesabu nenda egm kama upo chali piga hge..chuo vitu vingi mnaenda kusoma pamoja ni wewe tu
     
  5. K

    Kasigi Senior Member

    #5
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 126
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwa hiyo EGM pamoja na kupigika na Math's at the end of the day unakutana na aliyepiga HGE. Ina maana hakuna kitu atachoapply wa EGM na HGE akashindwa kuapply?
     
  6. King2

    King2 JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    ndio maana yake. Bora usome HGE. History ya Advance ni kama ya o'level tu.
     
  7. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,825
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    hakuna atakacho shindwa ilimradi tu awe na S ya BAM, kama unaweza namba piga EGM if not HGE it will be your next! pia mtu unaweza ukapga arts lakin kama ulikua na background(credit pass) nzuri ya masomo ya science o-level unaweza kusoma course za science chuo.. acha mambo ya kusoma kwa ushindan na kujiona mwanaume kwa kutaka kusoma masomo magumu.. o-level scince ndo wanafaulu BUT a-level sio ivo..
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    soma EGM, ukimaster hesabu masomo mengine yote mtelezo tu. Halafu usipende kujilinganisha na wengine. Chagua kitu ambacho unaona ni sahihi kwako. Chuo kuna hesabu nyingi tu hasa kama utachukua masomo ya biashara. Anza kujenga msingi mzuri wa hesabu tangu awali. Masomo mema.
     
  9. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    mtu aliyesoma egm ana advantage ya kusoma programs kama IT,statistics,actuarial sciance,geology, computer sciance,building economics,arctecture engineering,surveying nk.binafc nlisoma Hge na nlikua na ndogo ya kusoma geology chuo kikuu bt mwisho wa cku nkajikuta nasoma bcom ambayo kwa sasa ishakua yeboyebo,so dogo ushauri wangu kwako,ni kama una kichwa cha kupambana na pure mathematics huko advance kasome Egm ili ukimalza uwe na machaguo mengi ya kusoma..kuhusu hge,nayo ni kombi nzuri bt ukifka chuo kikuu kuna programs ambazo hautaweza kudahiliwa kuzsoma hata ka una dv 1.3,ila ka shida yako we ni kupata dv 1 yenye points kali bac komaa na hge ndo rahc kutoka.
     
  10. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hapo ni malengo pamoja uwezo wako kiakiri. Nijuavyo Mimi Ktk Masomo ya sayansi na Biashara Huwa yanakuwa na uzito mkubwa kuliko masomo ya sayansi mfano A ya mamth inauzito wa 5 wakati ya Arts inakuwa na 2 hivyo zamani kwa vile kulikuwa na udhamini wa serikali inakuwa rahisi kwa mtu aliyesoma EGM Kupata udhamini kutokana masomo yote kuwa na uzito mkubwa zaidi. Kwa Vile Sikuhizi Tunakopa hatuna wadhamini hivyo hakuna haja ya kuumiza kichwa.
     
  11. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,369
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    piga hge ufumue wani haraka,kama una uwezo wa kuandika bukuleti 2 kwenye historia.
     
  12. General mex

    General mex Senior Member

    #12
    Feb 11, 2012
    Joined: May 1, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Sio kweli kua kila atachosoma Egm chuo Hge anaweza kusoma, example Actuarial science. Inahitaji pure mathematics, ila kila anachosoma hge Egm anaweza akasoma.
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Kama unajua namba vyema soma EGM ila kama namba inakusumbua soma HGE.
    Ila zote ni kombi nzuri huwa kuna kipindi nawaza ECONOMICS iwe kama General Study as iko applicable sana in the day to day life.Vitu kama inflation,national income,pato la taifa etc
     
  14. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninakushauri soma kile kitu unachokiweza kama waliotangulia walivyokwambia,ukitaka sifa utaumbuka mimi nakiri nilikosea sana kusoma kwa sifa pcb wakati physics ilikua tatizo,tulikua tunawadharau cbg halafu mwisho wa siku wakafaulu vizuri na wakaenda kusoma kozi zilezile ambazo mimi nilikua napenda(wildlife,vetenary medicine,food technology etc) information ni muhimu sana kama vipi dowload TCU guidebook kwenye net itakuambia kozi zote na masomo husika,itakua msaada mkubwa kwako
     
  15. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,486
    Likes Received: 1,652
    Trophy Points: 280
    Sio kweli. EGM unasoma pure maths,wakati HGE unasoma basic maths. Sasa wa EGM anakua yupo fit kwa maths kuliko wa HGE.

    Hachana na HGE,unasoma historia ambayo umesoma O'level?!
    Piga EGM,kwako shahada za statistics na economics utakua kama unamsukuma mlevi.
    Tena ukisoma statistics,unaweza kupiga grad degree ya computer statistics.
     
  16. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #16
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Soma PCM unaweza soma Kozi yeyote hapa Tanzania
     
  17. K

    Kasigi Senior Member

    #17
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 126
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Thanx a lot 4 ur advice mawazo haya ntayafanyia kazi nnashukuru sana
     
  18. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #18
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mi nilipiga EGM nilipoingia chuo nikakuta mambo yote ni mtelemko: kwahiyo kama unaweza kujipinda kamua hiyohiyo EGM siku hizi material ni mengi kufaulu ni obvious
    .
     
  19. E

    Estyzo Senior Member

    #19
    Feb 12, 2012
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ni kweli zaidi ya hapo kuna baadhi ya kozi za engineering EGM anaweza kuchukua MFANO SOFTWARE engineering ambayo inahitaji sana uwezo wa hesabu na physics kidogo na kozi nyingine kama IT cha muhimu ni kufanya vizuri tu advance hasa hesabu na geog ukifeki hapo hauna tofauti na HGE.
     
  20. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #20
    Feb 12, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Kwanini unadhani ni kupigika na maths? Vilaza wa hesabu mna kazi sana
     
Loading...