Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Tiba ya Kizunguzungu

Discussion in 'JF Doctor' started by PingPong, Feb 15, 2010.

  1. PingPong

    PingPong JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2010
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 777
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wakuu naomba nifikishe kilio cha rafiki yangu mmoja mwenye tatizo la kupata kizunguzungu kila alalapo, hasa anapolala chali kitandani. Huyu jamaa ana umri kati ya miaka 30-35, hana historia ya kuvuta sigara, hatumii pombe wala hatumii madawa makali ya aina yoyote .

    Alienda hospitali wakamuambia apime BP na pia afanye kipimo cha CT , results zilionyesha kuwa hana tatizo lolote la ubongo, bp ipo normal, hakupewa tiba yoyote. Kila akilala tatizo bado linajitokeza kiasi cha kumkosesha usingizi kwa sababu ili ajsikie vizuri inambidi asilale chali, akiokota kitu chini hakuna neno, pia akilala kifudifudi hakuna tabu.

    Wakuu tunoamba msaada huyu jamaa ana tatizo gani na afanye nini ?

    Shukrani!
     
  2. Mr Kiroboto

    Mr Kiroboto JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Yawezekana ikawa ni Benign Paroxysmal Postional Vertigo (BPPV)

    Mwambie aende hospital akamuone Otolaryngologist.
     
  3. Mapondela

    Mapondela JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 459
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Huyo Otolaryngologist ni mtaalamu wa nini hebu tufafanulie. Kwani hilo jina itabidi mtu anuukuu kwenye simu ndio aulizie kwani refu anaweza kulisahau ukizingatia mtu mwenyewe mgonjwa afadhali umuelezee kwa kirefu ili akilisahau afafanue tu daktari wa aina gani anamtafuta.
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    oops hapa wataalaam watusaidie ..
     
  5. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    As Medically explained...
     
  6. PingPong

    PingPong JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2010
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 777
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    ahsante mkuu kwa msaada wako, naomba kama unaweza pia kutoa suggestion ya vipimo vya huyu bwana kuchukua ili hata kama hawatamuandikia hospitali aweze kufanya vipimo kwenye hospitali nyingine kama health checkup.
     
  7. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    umesema hana history ya matumizi ya dawa za kulevya je hakuwahi kupata maumivu ya kichwa siku za nyuma kama kuanguka chini na kuumiza kichwa au kupigwa kichwani n.k-jaribu kumwuliza hilo pia
     
  8. Mr Kiroboto

    Mr Kiroboto JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35

    otoryngologist ni mtaalam wa magonjwa yanayohusiana na pua,koo na masikio au tunaita ENT(EAR,NOSE AND THROAT)
     
  9. Mr Kiroboto

    Mr Kiroboto JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35

    Test zipo nyingi mkuu,lkn Kuna test moja ambayo inatumika zaidi amabayo inaitwa Dix Hallpike Test.
     
  10. N

    Nyukibaby Member

    #10
    Sep 5, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani waungwana nahitaji tiba ya kusikia kizunguzungu kila mara! Na chanzo ni nn? Na tiba yake nin?
     
  11. a

    amigooo Senior Member

    #11
    Sep 5, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole sana ndugu. Ulishawahi kwenda hospitalini kucheki afya yako ni kwa sababu gani huwa inatokea? Ni muhimu sana kufanya hivyo ili uweze kuelewa tatizo ni nn kwanza
     
  12. Mwasi

    Mwasi JF-Expert Member

    #12
    Sep 5, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 249
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Pole sana. Unaweza kuwa na upungufu wa damu au madini ya iron mwilini. Nenda hospitali ukafanye vipimo.
     
  13. Majimoto

    Majimoto Senior Member

    #13
    Sep 5, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 109
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Tatizo lako ni upungufu wa damu. Nunua rosela dukani/sokoni utengeneze juice, kunywa bilauri moja asubuhi wakati wa kifungua kinywa, moja mchana baada ya mlo wa mchana na bilauri moja usiku kabla ya kulala, tumia mfululizo kwa wiki mbili.
     
  14. L

    Larusai Mux JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2012
    Joined: Oct 24, 2012
    Messages: 948
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wataalam, nikitembea barabaran nakua na kizunguzungu sana hasa nnapotizama pemben halaf mbele!,magot yanakosa nguvu! Ni miez 3 toka ilipoanza,
    Wik 4 zmepta toka nlpopima malaria,taifod,wing wa dam,presha! But nlikutwa na malaria tu nkatumia doz yake,
    ila tatzo la kzunguzungu liko pale pale.
     
  15. Lateni

    Lateni JF-Expert Member

    #15
    Nov 7, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Inawezekana damu yako ni nyingi, nenda kapime wingi wa damu, mtu akiwa na damu nyingi husikia kizunguzungu na kichwa kinamuuma sana. pole
     
  16. peace2007

    peace2007 JF-Expert Member

    #16
    Nov 7, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 213
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wapime na blood pressure yako vilevile
     
  17. W

    Wakubet Member

    #17
    Oct 14, 2015
    Joined: Oct 1, 2015
    Messages: 14
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 5
    Habari zenu waungwana.

    Nasumbuliwa na tatizo la kuwa na kizunguzungu mara kwa mara, hasa ninapokuwa nimekaa kwa mda nikisimama huwa nahisi kizunguzungu.

    Je hii inasababishwa na nini? na tiba yake ni ipi?
     
  18. Y

    Yummie JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2015
    Joined: Sep 12, 2015
    Messages: 1,097
    Likes Received: 386
    Trophy Points: 180
    Pole kwa kizunguzungu
     
  19. Kaveli

    Kaveli JF-Expert Member

    #19
    Oct 14, 2015
    Joined: Dec 4, 2012
    Messages: 2,453
    Likes Received: 1,126
    Trophy Points: 280
    ''Be sweet or Go home''. asavali umekuwa msweet kwa mleta uzi
     
  20. Y

    Yummie JF-Expert Member

    #20
    Oct 14, 2015
    Joined: Sep 12, 2015
    Messages: 1,097
    Likes Received: 386
    Trophy Points: 180
    Hahahaha,okay Kaveli
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...