Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada tafathali

Discussion in 'JF Doctor' started by EBENEZA MT, Aug 24, 2011.

  1. EBENEZA MT

    EBENEZA MT JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nina tatizo la kusahau je? naweza kuongeza uwezo wangu wa kukumbuka.
     
  2. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mambo ya Dr.ndodi hayo mi simo
     
  3. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Tafuta brain activator!Nenda kwa Ndodi anaipia debe kila siku
     
  4. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    dr.ndodi atakuchuna tu..... huna tatizo ila mambo yako hayana mpangilio(disorganised). jaribu kuwa na note book kama kikwete na kila promise, jambo unalopanga uwe unanote down na kuiweka mfukoni hiyo note book. sasa ukiwa unasahau hata ulipoiweka hiyo notebook basi wewe ni kilaza utahitaji maombi. pia kula natural foods hasa ngano.
    vitu vingine google kijana
     
  5. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #5
    Aug 25, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hizo ni dalili za unyogovu (depression) au athali za madawa (effects from medications), wakati mwingine usahaulifu unatokana na umri kuwa mkubwa, majeraha ya kichwani, upungufu wa vitamini au kansa ya ubongo, na maambukizo katika ubongo, pamoja na aina ya matatizo na magonjwa mengine.... ikiwemo kukosa usingizi au kutolala kwa muda unaotakiwa.


    Sababu za usahaulifu:
    Usahaulifu ni sehemu ya kawaida kwenye maisha ya binadamu na haswa anapofikia umri wa kuzeeka. Ila tatizo likiwa kubwa basi ni dalili ya matatizo mengine ijapokuwa wataalam bado hasa kujua kunasababishwa na nini, ingawa hivyo nilivyovitaja hapo juu, vinachangia kwa asilimia kubwa sana.
    Magonjwa mengine yanayochangia ukiondoa uzee, ni ugonjwa wa mishipa (Alzheimers). Maumivu ya kichwa ( Head trauma ), upungufu wa baadhi ya vitamini, Magonjwa sugu, uvimbe wa ubongo, madhara kutokana kutumia madawa (medications), magonjwa ya ubongo, kupooza, na hata wasiwasi au unyogovu hivi vyote uweza kusababisha usahaulifu...

    Ushauri:
    Angalia life style yako, ikiwemo aina ya vyakula, malazi, kama una matatizo mengine ya kiafya, la msingi ni kwenda kwa daktari au tabibu mtaalam wa magonjwa ya akili ili kujua afya yako, au unaweza kwenda kupima full scan ya magonjwa mbali mbali ili kujua nini tatizo.
     
  6. o

    omy100 Member

    #6
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jara ukacheck kisukari,maana wagonjwa wa kisukari wana,hilo tatizo.jengine jaribu kuwa stress free.huo sio ugonjwa ila unahitaji counsul
     
  7. EBENEZA MT

    EBENEZA MT JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  8. EBENEZA MT

    EBENEZA MT JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nashukuru sana kwa ushauri wako ni kweli mara nyingi nachelewa sana kulala.
     
Loading...