Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada tafadhali

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Tiger, Jun 1, 2012.

  1. T

    Tiger JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,716
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Heshima kwenu.
    Mi naomba kufahamu kuna uhusiano gani kati ya matumizi ya umeme na the so called "tariff"?
    Ukiangalia risit za kulipia LUKU, chini kabisa kuna sehemu imeandikwa tariff.
    Nimeambiwa ziko tarif 1 mpaka 4 na kila moja inatofautiana na nyingine katika matumizi.
    Je, kuna mtu anaweza kunifafanulia hili?
     
  2. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mimi mgeni eneo hilo!
     
  3. T

    Tiger JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,716
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Pamoja mkuu angalau umepitia humu.
    'Hope utarudi tena.
     
  4. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Poa mazee!
     
  5. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,750
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kwa mbali najua.kidogo kuwa ni viwango vta ulipaji wa umeme kutokana bba matumizi mfano wa majumbani tunatumia tariff 0 mpaka 1 mahoteli, Bar nao tariff zao, ashuune za kusaga/kukoboa na viwanda vidogo vidogo na magerage tariff 2 na kuendelea (utaona hata wire za umeme zibbaongezeka badala ya 2 wanashushiwa wire 3
    Hao wengine tariff za juu kubwa ni viwanda na migodi malipo yao na viwango ni juu ndo maana huwekewa Transfoma ya kupunguza umeme wa 33Kv ambazo hupita juu zaidi katika nguzo (za chini ni 11Kv kwa matumizi madogo ambapo yameshapunguzwa kuoouutia Step-dorn Transfoma)
    Somo lingine
    Umeme wa ndani 500volts
    Umeme wa mitaani 11-33Kilovolts
    Umeme wa Mtera, Kidatu hutoa Mega
     
  6. S

    SANING'O LOSHILU Senior Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo ni uwizi mtu mtupu wa magamba hakuna jipya hapo ndugu
     
  7. T

    Tiger JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,716
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Tunashukuru kwa taarifa ila jitahidi ujue kwa "karibu"
     
  8. T

    Tiger JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,716
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Funguka mkuu wizi kivipi?
     
  9. B

    Budodi12 Member

    #9
    Jun 2, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Tariff ni kiwango cha umeme kinachotolewa kwa mteja kutoka utility company e.g Tanesco. Kiwango hiki kimegawanyika katika sehemu mbalimbali kutokana na mahitaji ya mteja ambayo yanaweza yakahitaji either single phase for domestic (220V-250V) three phase for small industries (384-415V) and three phase for large consumer at 50kW and above for 11kV.
     
  10. B

    Budodi12 Member

    #10
    Jun 2, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Tariff siyo wizi kwani kila kampuni lolote linalo supply umeme linalenga katika kujenga profit ili kuensure continuity of services.
    Kwa hapa bongo tatizo lilipo Tanesco ambalo linaleta inefficiency katika huduma zao ni kuzidiwa coz kila kitu wana handle wao toka kwenye generation, transmission, distribution hadi kwenye uuzaji thus why mtu anaweza kulipia kuunganishwa na huduma hii na akakaa hata mwaka pasipo kuunganishwa.
    Tunahitaji makampuni zaidi ili kuboresha huduma hii.
     
Loading...