Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada tafadhali. Nataka kubadilisha jina la umiliki wa gari yaani ownership.

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kiganda, Dec 13, 2011.

  1. K

    Kiganda Senior Member

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nina gari nilinunua kwa mtu miaka mitano iliyopita. Muda wote huo nilikuwa sijabadili kutoka jina la muuzaji kwenda jina langu. Hivi juzi rafiki yangu kaniambia kwamba nikienda tu kubadili jina kuna faini hutozwa kwa kila mwezi niliochelewa tokea pale niliponunua hadi leo. Jamani mwenye ufahamu wa hilo msaada tafadhali.
     
  2. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,846
    Trophy Points: 280
    Hakuna faini yoyote ya kila mwezi!
    Ila kwenye masuala ya mauzo hua serikali (Tra) ina mkono wake,
    Hapo ndio wajanja wa mjini unawaona wanakutengenezea mkataba "mzuri" wa mauziano ambapo hutolipa ada kubwa
     
  3. K

    Kiganda Senior Member

    #3
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asante mkuu.
     
  4. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #4
    Dec 19, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hakuna faini, isipokuwa kama aliyekuuzia alikuwa kalisajili kama gari la kubebea abiria halafu we ukawa unalitumia bila kujua. Hapo mze itabidi utoboke kisawasawa. Lakini ni rahisi sana, kwa hapa dar ni zoezi la muda mfupi tu.
     
  5. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #5
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Faini inakuwepo kama risiti aliyokupa/hati ya malipo inaunesha tarehe ya nyuma zaidi ya mwezi! So mtafute/tafuta doc inayoonesha umenunua recently; don't even mention kuwa umenunua 5 month ago. Kuchelewa mwezi mmoja wanacharge 25% ya transfer charges, then kila mwezi unavyoongezeka wanacharge 10% more.
     
  6. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #6
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Yuko sahihi; ujanja ni kuandikiwa risiti mpya yenye tarehe mpya! Hope hujaingia mkenge already kwa kupeleka an old receipt!
     
  7. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #7
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Mnapotosha mwenzenu; faini ipo! Mimi nimegongwa juzi tu; option sikuwa nayo kwani niliponunua ni registred tax payer na riceipt ilionesha nimenunua Aug 2011
     
Loading...