Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada tafadhali: Natafuta Ngariba wa kumtahiri mwanangu...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mtambuzi, Nov 30, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Mdogo wake Ngina anatimiza miaka 4 tarehe 9 Decemba, kwa kuwa tarehe hiyo nchi yetu inatimiza miaka 50 tangu ipate uhuru, nimeazimia nimtahiri mwanangu kwa kufuata mila na desturi za kiafrika. Natafuta Kibabu ambacho kina taaluma ya ungariba ili kimtahiri mwanangu kavu kavu, ili kawe kama mimi baba yake.

    Mwenye kumfahamu Ngariba yeyote hapa jijini Dar, basi anijuze kwa kunipa namba yake ya simu.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Usimnyanyase mtoto mpele hospitali bwana.
    Yanini kurisk afya yake wakati njia salama zaidi zipo?
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nadumisha mila bana....................Mbona mie nilitahiriwa kavu kavu na si kufa!?
    Huo ndio uanaume................
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    duuuuuuuuu! kamanda, au ndo mambo ya kulipizia maumivu ya mkono kwa mtoto? Kuna mtu hapa aliuliza ni nchi gani hiyo inayotimiza miaka 50 tangu kupata, uhuru? Ukinitajia hiyo nchi, ntakuonyesha ngariba niliyemtumia mimi kutengeneza hiyo maneno. Tena jamaa ni mtaalamu sana, akichonga hiyo kitu, watafurahia sana watakaobahatika kupata 'huduma' yake.
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Jaribu kuchek na Mwita25 anajuana na wazee wa mkendo, majita kuikona
     
  6. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    mpeleke hospitali acha hizo.....
     
  7. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,817
    Likes Received: 637
    Trophy Points: 280
    njoo kijiji wa mpindipindi huku kimanzina ulzia mzee DEGEDEGE utanpata , ngarba pekee TZ ambae ni memba jf.
     
  8. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Nimecheka aisee! Umenikumbusha mbali. Mkuu, nenda umasaini. Huko kuna wataalamu tele tena wanajua kuumba hicho chombo kwa kutengeneza nundu chini. Hapo kajamaa kakikua wataipata kazi yake. Yote umasaini tu mzee.
     
  9. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Brother, binafsi huwa napenda busara zako kwenye mada kibao zilizosheheni ushauri mzuri kwa vijana, lakini kwa hili, with due respect, I beg to disagree with you...

    Sikubaliani na usemi kuwa kumtahiri mtoto bila ganzi ni kumjenga ushupavu kutokana na mila na destruri za kiafrika...Kumbuka hapo zamani suala la kutahiri lilikuwa ni sehemu tu ya maisha ambayo ndiyo yaliwajenga vijana kuwa shupavu na wenye busara. Ni mfumo mzima wa maisha brother na siyo tu kutahiri..

    Brother, pia tukumbuke binadamu tumeumbwa na uwezo wa kusahau maumivu......Mimi binafsi sikumbuki baba yangu alinitahiri kwa njia gani.. kama aliita ngariba porini kule nyanda za juu au alinipeleka Hospitali ya mission nikapata ganzi.. I have no idea.. na hilo ndilo litatokea kwa mtoto wako.. utampa maumivu leo na yeye hatokumbuka hayo maumivu miaka 20 baadaye zaidi ya historia utakayompa ambayo anaweza kuamini na pia anaweza kufikiri unamdanganya..

    Kuna njia nyingi za kujenga, kuhenzi na kudumisha Mila na utamaduni... Malezi na Maisha yetu ndio nguzo muhimu..lakini kuna vitu ambavyo tunaweza kubadili huku tukiendelea kutunza na kudumisha mila...

    Kama tutaendelea kumeza kila kitu bila kuchanganua athari zake ..basi tunaweza kudumisha utamaduni KATILI wa kitahiri wanawake ambao unaweza kuwa moja ya maajabu ya ukatili uliokubalika katika historia ya binadamu...

    Please don't make your son cry for the sake of your own pride! He deserve a little smile.........
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,438
    Trophy Points: 280
    Acha ukatili kwa mwanao, kwanini usimpeleke hospitali akapigwe ganzi ili kumpunguzia maumivu?
    Haya bwana mzee wa mila, huenda unataka kumrithisha mwanao LIDUDE la kukomeshea mabinti
     
  11. v

    valid statement JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Maumivu hayaui. Kama umedhamiria kumtahiri ivo. Basi fanya kile dhamira yako inakutuma.
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,917
    Trophy Points: 280
    wasiliana na mwanakijiji anaweza kufanya hiyo kazi.
     
  13. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #13
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nataka ajue nini maana ya uanaume................................. hakuna kudekezana, lazima afuate nyayo za babaye
     
  14. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #14
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nipe namba yake ya simu nimtwangie
     
  15. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #15
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nimekupata mkuu, nitaku-PM
     
  16. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #16
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Unajua hata mimi nimekulia umasaini, hawa wamasai wa mjini wanajua kusuka tu, nikiwauliza wansema niende wa Ma-Laigwanan
     
  17. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #17
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,438
    Trophy Points: 280
    mara ya kwanza nilidhani wewe ni primitive, sasa nimegundua kuwa wewe ni PULIMITIVU
     
  18. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #18
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nimekupata mkuu, ngoja nitafakari uamuzi wangu upya, nakushukuru ndugu yangu, mimi nilijua najenga kumbe nabomoa........
     
  19. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #19
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nilishuhudia mtoto akitahiriwa Hospitalini alikuwa analia mwanzo mwisho, na niliwahi kuhudhuria sherehe za kutahiri watoto za kimila huko uzaramoni, pale shughuli ilikuwa ni chap chap ukilinganisha na hospitalini, nan watoto walikuwa hawalii kwa muda mrefu......... sasa ipi ni njia bora?
     
  20. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #20
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Baba,hapa inakuwaje?
    Achana na mambo ya kizaman bwana!
    Mpeleke mdogo wangu hospitalin,kwann maumivu uliyopata ww na mtoto aonje?
    Kuwa na huruma baba!!
     
Loading...