Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada tafadhali: laptop doesn't boot past the BIOS screen

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by IT Guru, Jan 31, 2012.

  1. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 595
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    laptop ni LG.when I power it on inaboot mpaka kwenye BIOS screen it shows up zile option press f2 to run setup na press f11 for BBS POPUP after that the whole computer is kama vile ipo locked up.inafreeze hapo hapo kwenye hiyo screen haiendelei tena. No blinking lights, no beeps.when I press f2for setup inaandika tu Entering SETUP then inatulia hivyo hivyo haiendelei kitu. It just freezes. But nikipress caps lock, num lock zinafanya kazi na taa zake zinawaka. Sijatoa wala kubadilisha any device(I mean RAM, hard disk, etc). Laptop haijaanguka wala kupata mtikisiko wowote. OS iliyopo kwa sasa ni windows 7 ultimate 32 bits. I have pretty good knowledge about computer but kwa hapa ilipofikia siwez kufanya kitu,hata kuweka upya OS nashindwa maana imefreeze kwenye bios screen. Nimejaribu kuchomoa battery ya laptop kwa muda but kurudisha tatizo bado lipo. Nimeiacha kwenye BIOS screen siku nzima hoping itaboot but imeganda tu hapa. If you need any more information out of me,let me know. Msaada kwenye tuta wakuu.
     
  2. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ukiingia BIOS SetUp hdd unaiona? kuna uwezekano mkubwa kuwa hdd sio nzima, itoe kwenye Laptop then washa computer...ikiwaka na kukuambia haioni hdd utakuwa umepata kitu.....kama itafreeze hivyo hivyo ni issue ya Processor!! ila memory pia zinaweza kusababisha tatizo hilo.....
     
  3. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Umemaliza kwa kuwa ana knowledge na ni "blue hacker" anatakiwa acheki BIOS yake ina detetc device gani abla ya kuwaka . Kwa anavyosem anaonekana HDD ni kaputi.
     
  4. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Teh teh teh kaka umenimaliza...sikuwa nimeona kuwa mshikaji ni "hacker".... wamekuhack mzee...teh teh teh.. mla vya wenzake.....(jokin)
     
  5. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 595
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hard disk inakuwa detected na zile process zote za kwenye BIOS screen zinamaliza. Halafu inafreeze, haiendelei tena. Mkuu inaweza Processor imefanyaje? imekufa au?
     
  6. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 595
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hehe wakuu jina tu lisiwatishe. shukrani kwa ushirikiano wenu
     
  7. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    blue hacker hiyo ni Brand gani na model gani ya mashine. Sihani processor ya mashine zinaweza kufa kirahisi.
     
  8. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 595
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    laptop ni LG mkuu.ya zamani kidogo
     
  9. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kama HDD iko njema basi inawezekana CMOS battery ndio imekufa au inapoteza kumbukumbu. So jaribu kucheza na seeting za BIOS na kuona time inayotambua

    otheriwse kusema LG haisaidi sana mana LG zipo nyingi taja model tutandae google
     
  10. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #10
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    amekwambia hawez even kuingi kwenye BIOS kama tatizo lingekuwa ni hard disk angeweza kuingia kwenye BIOS
     
  11. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #11
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    tatizo haliwezi kuwa CMOS battery cu z hata kama CMOS battery ingekufa bado angeweza kuingia kwenye BIOS. Tatizo hapo linaweza likawa kwenye processor au motherboard

     
  12. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ok mkuu kwa hiyo ukitaka kuingia kwenye BIOS set up ya LG unafanyaje? Na tatizo likiwa kweye poceccsor angesikia beeps hata kabla ya BIOS
     
  13. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #13
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Inategemea na tatizo lenyewe na aina ya computer. some of them unaweza usisikie hizo beeps
     
  14. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 595
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    wakuu nimejaribu ushauri wenu wote but tatizo bado likawepo. Nikatoa hard disk na kuweka hard disk nyingine laptop ikawa.naona hard disk ilikuwa imekufa,imenibidi nibadilishe tu hard disk. Ahsanteni sana kwa ushirikiano wenu.pamoja sana wakuu
     
Loading...