Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada Tafadhali, Hali mbaya-ofisi chungu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sokwe Mjanja, Aug 9, 2012.

  1. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Jamani natumaini mko salama kabisa na wale waungwana waliofunga kwa dhati basi rehema za mwenyezi Mungu ziwatangulie na toba zao zisikike. ndugu yenu nina tatizo moja na linakuwa serious kila muda unavyozidi kwenda. Nimeanza kazi mahali sina muda mrefu sana kuna bwana mmoja subordinate kwa level kama 2 chini ananuka sana wakuu, ninashindwa kumwambia na hata wenzake hawamwambii.

    Siku hizi ameanzisha mchezo wa kupenda kujifunza kazi sasa muda wote anataka awe pembeni yangu! Ninapata shida hasa, mwanzoni nilidhani alijisahau akajisaidia ndani ya nguo ila naona ni kila siku na hali inazidi kuwa mbaya. Nguo zake kwa nje sio chafu sana ajabu!

    Nashindwa kumwambia maana kwanza ni mgeni mimi kisha ni mtu mzima kanizidi umri na mwenye familia yake huko street. Ninahisi nikimwambia atajisikia vibaya sana na atachukia kazi. Anapenda mno kuendesha gari inapotokea kazi ya nje anakimbilia funguo sasa humo ndani ya gari na vioo vimefungwa kwa kuwasha AC ni balaa, mazingira ya kazi ni muhimu kufunga vioo vya gari kila mara, hadi ninahisi nikishuka kwenye gari ninakuwa na mimi nimeambukizwa harufu!

    Nifanye nini wakuu?
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,386
    Trophy Points: 280
    inatakiwa kila ukimuona
    unamuuliza hivi..'nasikia harufu hiyo'?
    we husikiii chochote?

    ataelewa tu
     
  3. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hahahahaha, Pole sana aisee, Hadi mtu mzima uamue kumuanzishia thread hapa JF I can imagine your despair!
    Kwa vile hamna ukaribu nadhani itakua sio sawa umwambie mwenyewe. tafuta mtu one level chini yako, au mchunguze uone yuko karibu na nani hapo ofisini na uongee na huyo mtu.

    Kama hayuko karibu na mtu basi ongea nae kwa lugha ya kiutu uzima like: Naomba ubadili deodorant unayo tumia sasa hivi maana harufu yake imenikalia vibaya. Since we share the vehicle and sometimes the office space, maybe you should consider something more classic ili wote tusikerane. Ikibisi mpe zawadi ya deodorant.

    If it still doesn't work, then you will have to confront him. Mwambie he needs to improve his hygiene if he wants to stay around you. It is that simple. I know it is hard to say, but you have to say it.
    Poleeee
     
  4. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu unamwambia hivo wala hashtuki.
    Anakwambia yeye hasikii, na ukimuuliza sana
    anaishia kukuuliza kama sio wewe mwenyewe.
     
  5. Miss-Thang

    Miss-Thang JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 282
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 60
    DUhhh, pole sana ndugu yangu. Inabidi utafute mtu mzima mwenye hekima aende kumwambia kwa niaba yako, kama huwezi kumwambi. Mie ningetembea na air freshner, halafu nikiwa karibu naye napuliza, angejua tuu mwenyewe kivyake vyake..Duuhhh, shughuli kwelikweli.
     
  6. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kuwa mjasiri muite faragha mweleze,anza hivi,ndugu kwa muda ambao nimeanza kazi hapa mpaka leo nimegundua wewe ni mtu mwenye busara sana,mkarimu na mwenye huruma kifupi unaroho nzuri,kutokana na hayo naona ni vema kuku weka wazi jambo moja ambalo watu wote tunaona si la kawaida na naamini hakuna ambaye amejitokeza kukuambi binafs roho wa mungu ananiambia nisikae kimya kwan nahs namkosea mungu,ndugu huwa unatoa harufu sana emu jarbu kumuona daktar,hii harufu si ya kawaida
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Huna HR wanaoweza kuongea naye vizuri?
     
  8. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hahahahaha, hapo si utakua unamchonganisha na wengine walio kutwa kazini? But I like the approach. Just keep God out of it. Hahahahahaha
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,386
    Trophy Points: 280

    ha ha haaa huyu mungu mnavyomsingizia hadi baasi
    Roho ya mungu ikutume?
     
  10. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #10
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    I can't wait to read Nyani Ngabu on this one, nakumbuka
    alianzisha moja ya wanawake, but sikumbuki iliishia wapi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Neiwa

    Neiwa JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 724
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mie naamin jinsi ya kutatua tatizo inategemea sana na ni mtu wa aina gani... As in je ni muelewa na aina ya mtu wa kusikiliza to the extent akawa understanding?
     
  12. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #12
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,199
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    ...chapa karatasi kumueleza hayo na aipate pasi na kujua imetoka kwako.
     
  13. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #13
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Is this really an HR matter? zaidi naweza kusema ni Health and Safety...
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Anaweza kumwambia halafu akaonekana offensive (wakati kikweli aliye offensive ni anayenuka)

    Natumaini akilipeleka HR kuna watu wako trained ku deal na mambo kama haya na watamueleza huyu mtu kiutaratibu na kwa authority ya HR bila kuanzisha vurugu.

    Kama kuna HR ya kueleweka lakini.
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,386
    Trophy Points: 280

    hi ya mungu kanituma naona dhambi kukaa kimya ni kali kwa kweli lol
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,386
    Trophy Points: 280
    HR kama ya kiswahili utajuta
    utasikia yule mgeni anasema eti tunanuka...lol
    unajenga maadui ghafla...
     
  17. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #17
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    I get your point... good idea nzuri
    (tautology intended, kuonesha msisitizo)
     
  18. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #18
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ha,ha,ha,..mkuu hii ni kutafuta namna ya kumuweka sawa kisaikolojia na kumfanya akuone wewe una nia njema kwake
     
  19. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #19
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Jamaa kaua! yani kila nikisoma nacheka hadi nashindwa hata kuchangia. Sasa Sokwe wetu kaenda wapi jamani?
     
  20. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #20
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndio maana kasema Kama kuna HR ya kueleweka. Sio HR juakali...
     
Loading...