Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Solar powered water pump

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Ruge Opinion, Feb 18, 2011.

  1. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Heshima wanaJF, Naomba msaada/ushauri. Kijijini kwangu kuna shida sana ya maji salama kwa matumizi ya binadamu. Nimekuwa nikifikiri sana namna ya kupambana na hili tatizo bila kungoja serikali na ahadi zake ambazo uchukua miaka kuzitimiza. Bahati nzuri tuko karibu na mto ambao kwa kiasi kikubwa ndiyo chanzo cha maji tunayotumia. Ila maji yenyewe si salama kwa sababu unatumiwa na wanyama pia, kuna shughuli za kilimo zinzoingiza uchafu (pamoja na madawa ya kilimo) kwenye mto, hata kwa rangi yanaonekana kabisa ni machafu. Suluhisho nililonalo ni kujenga bwawa au matenki kwa ajili ya kuifadhai maji baada ya kuyachuja na kuyasafisha kisha kuyasukuma (pump) mpaka kwenye makazi. Kazi ya kujenga bwawa au matenki siyo ngumu. Ngumu ni njia rahisi ya kuyasukuma maji. Baada ya kutafakari sana nimeona kuwa itakuwa ni gharama nafuu na rafiki kwa mazingira ikipatikana pump inayotumia nguvu ya jua (solar power). Tatizo sijui kama hapa TZ zinapatikana pump za namna hiyo. Mwenye info kuhusu solar powered water pumps, bei zake, zinapatikana wapi, na technical/performance zake anisaidie.
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Mkuu
    Solar water pump zipo japo zina gharama kidogo...nitakupa mfano kidogo
    Grundfos submersible pump ya kW 1 inauzwa karibu sh 4.8m kabla ya VAT(hizi pump ni imara na zina performnce nzuri) zinapatikana Davis and Shirtliff pale kamata
    Ili kuendesha pump hiyo unahitaji kama Watts 1100 za kuiendesha ambapo ukipata panel za watts 80 utahitaji pc 14 hivi ama za Watts 85 kama 12 hivi.gharama ya panel moja ni wastani wa 650,00-800,000 kutegemeana na make yake(solar panels hazina VAT)
    Viunganishi kama contol unit,drop cable,earhrod,earth wire nk vitahitajika..uzuri wa system hii ni kuwa haihitaji battery kama zilivyo solar system nyingine
    Kama ulishaandaa chanzo na matenki hapo ukipata hivyo vifaa umemaliza kazi
    kama unahitaji kuvuta na kusukuma utatumia pump ya nje badala ya submersible ikiwa na vifaa vya kuchuja taka kabla ya kuvuta maji
    More inf cheki na ho jamaa wa Davis & Shirtlif wapo KAMATA,ama Merry water pale Victoria,Pale CRDB Holland House na pia wapo jamaa opp na Continental Hotel Nkrumah
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Sina uhakika kama solution unayotoka kutumia ni feasible.

    • Economicaly inaweza kuwa ni feasible solution
    • Socialy pia ni fesible kwa wanavijiji
    • Maintanability operational and ease of use ndo naona kuna issue
    Wasi wasi wangu usije ukaweka system nzuri tu lakini ikitokea issue fulani au tatizo tiatizo dogo likahitaji mtaalamu kutoka dar kwenda kijijini.

    Nakushauri usijilimi t na wazo lako tu. uliza wataalamu wengine uzuri na ubaya wa njia nyingine kama za kutumia upepo

    Wazo zuri sana nakupoengeza kwa hilo. hope ukikamilisha utatijuza nasi tuje tucopy
     
  4. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Inkoskaz, nakushukuru sana kwa information hizi muhimu. Samahani sikuweza kurespond mara moja kwa sababu nilikuwa mahali remote kidogo. Thanks a lot. Umenipa pa kuanzia.
     
  5. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mkuu nakushukuru kwa ushauri wako. Nitatafuta expert advise itakayotoa optimal solution. Thanks a lot.
     
  6. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    NOW GREAT THINKERS AT WORK.....napenda kutoa shukrani zangu za dhati kwenu wote.....kwani hii sasa ndo maana halisi ya GREAT THINKERS...ambao hukuna na kusugua vichwa kutafuta ufumbuzi wa matatizo ya jamii yao na taifa kwa ujumla na si vinginevyo
    ...bravo jf....BRAVO JF......bravoooooooo
     
Loading...