Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada shuru wa magari

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kapuku83, Sep 8, 2012.

  1. K

    Kapuku83 Senior Member

    #1
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 8, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wadau habari,samahanini,niko mbioni kuagiza gari toka Japan,gari nayotaka kuagiza ni ya mwaka 1999/2000 ni nissan Cefiro,naombeni msaada wenu kujua ushuru hapa nchini unakuaje kwa gari iliyozidi miaka 10
     
  2. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    tembelea website ya TRA, www,tra.go.tz kila kitu utakisoma hapo. vinginevyo subiri wadau watakupa mawazo zaidi
     
  3. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Tafuta agenti atakayekusaidia ku-clear. Hao wanajua vizuri sana kuestimate. Alternatively, pitia website ya Tra, utapata walau estimate zinazokaribia na kodi halisi. Maadam umeamua kuchukua gari inazd miaka kumi, jiandae kukamuliwa na uchakavu.
     
  4. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,684
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Sikushauri uende kwa agent bila kwanza ya ku-calculate mwenyewe thru that web.
    Nilishawahi kupata agent ambae kila alichokua akiambiwa na TRA alikua ananletea kama kilivo.
    Yaani hajui hata calculation zaendaje. Ngoja hang-over zikiisha nkuchekie. Hujataja CC zake
     
  5. K

    Kapuku83 Senior Member

    #5
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 8, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante sana mktu,Cc ni 1800
     
  6. K

    Kapuku83 Senior Member

    #6
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 8, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante kiongozi
     
  7. K

    Kapuku83 Senior Member

    #7
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 8, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndio mkuu najua lazima watanikamua sana kwenye uchakavu,ndio maana nimeweka wazi nipate mawazo yenu wadau ili niwe na mwanga kamili!
     
  8. Kisusi Mohammed

    Kisusi Mohammed JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2012
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 422
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Nakushauri tafuta gari ambayo haizidi miaka 10 ya uchakavu usije kuikimbia ikiwa imefika na TRA wakakupa hesabu zako kulipia, cku hizi hakuna habari ya CC wala kuchakachua, inavyokuja wao wanaingiza CHASIS NUMBER TU kwny system yao, siku hizi system yote automated wala hakuna longolongo, kwa hiyo fanya ufanyavyo jipange ulete gari ya kuanzia mwaka 2003 na kuendelea!
     
  9. K

    Kapuku83 Senior Member

    #9
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 8, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante sana mkuu kwa kuni alert,itabidi nifanyie kazi ushauri wako!
     
  10. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    naomba nikuuliza kuhusiana na excemption kwa watumishi wa umma, je zipo au zipo, hazipo au ni kwa walimu peke yao?
     
Loading...