**Msaada shule ya sekondari KIBAHA BOYS**

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by daby mouser, Apr 16, 2012.

  1. d

    daby mouser JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiv hii shule kimazingira ya kiufundishaj kuanzia uwepo wa waalim,na nyenzo zingine za ufundishaj ziko vip??na vip kuhusu mazingira yana ushawish?na maisha ya pale kwa ujumla?nimechaguliwa hapo A LEVEL PCB naomben ushauri wenu!!ila bado sijareport coz of sam matatizo hiv ambayo bado napambana nayo nimeshatuma EXCUSE na wamekubali kunipa mda kidogo wa kureport!

    ANGALIZO:KAMA HUNA CHCHOTE CHA KUCHANGIA BETTER UIACHE HII THREAD KAMA ILIVYO USTAARAB WA KUELIMISHAMANA PLUS MATURITY NDO NYENZO MUHIM ZINAZOHITAJIKA KWENYE HII THREAD!
     
  2. HAMY-D

    HAMY-D JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,549
    Likes Received: 263
    Trophy Points: 83
    Sasa wewe dogo unachokitaka nini? Kibaha matokeo yake huyajui? Hata kama hakuna walimu ila ushirikiano walio nao wanafunzi unatosheleza kabisa kwa mwanafunzi kufanya vizuri. Kwa ufupi ukipata div iv basi utajulikana shule nzima maana unaweza kuwa peke yako.

    Kwa kumalizia nakupa ongera kwa kuchaguliwa kidato cha tano ila safari ndio inaanza juu ya mustakabari wa maisha yako ya elimu ya juu (university). Hapo ndio pakusomea boom (loan), course ya ukweli na kadhalika.
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 9,775
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 48
    Mpumbavu sana wewe kiduku gen.
    Sasa unauliza mazingira wakati umeshakataa kwenda hiyo shule? Nimesoma pale miaka minne, ila kwa upuuzi huu siwezi kupoteza muda kukuelezea mazingira. Mwaka 2014 ukishafeli kwenye hiyo private schule unayotaka kwenda ndo unitafute nikuambie ulikokosea...
     
  4. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 39,130
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 83
    Mitoto mingine bana. Dah!
     
  5. d

    daby mouser JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    shukran sana nimekupata!
     
  6. d

    daby mouser JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa wew dhihaki ya nini jiheshim bas!,nimekuomba ushaur hayo mengine ya sijui mpumbavu yametoka wapi,mbona ukuaji wako hautumii vilivyo?,ningekuona mstaarab sana kama usingechangia chochote na kupita ukaenda zako!MARA NYINGINE JARIB KUTUMIA HATA AKILI YA KUZALIWA KAMA YA DARASAN HAIKUSAIDII!hadhi y kusema kama umesoma kibaha huitendei haki kabisa!huna SONI YA USTAARAB!then hizo mambo za sijui shule ya private sijui umezitoa wapi,hivi umeisoma status niliyo update hapo juu??UFAHAM ni kitu tunacho fundishwa kabla hatujaanza kusoma lugha yoyote ili kupima uelewa(uchanganuo) wetu wa kitu tunachosoma,ningekushauri urudi hapo juu,then ndo uanze kuflow shits zako!!Angalizo tu!
     
  7. d

    daby mouser JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    changia unachojua kama huna chochote better ukae kimya,hujalazimishwa kupita humu!
     
  8. S

    Song'ito JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Ndugu yangu, katika moja ya shule bora tanzania hapa huwezi kuiweka kibaha pembeni hata, nimemaliza PCM pale 2002, na intake yetu tulikuwa watatu kitaifa kimatokeo.... Ingawa inaitwa/ilikuwa inaitwa special school lakini naomba nikuonye kuwa uspeciality pale si kutafuniwa kila kitu.... unahitaji muda mwingi wa kujisomea na hasa kinachowafanya watu wafaulu ni kuwa kuna ushindaji mkubwa sana kati yao, watu wanashindana na wana ile hali sikubali fulani anipite...kuna wakati hawalali, wanasoma 24/7... so wakati mwingine uspecial si kwamba unajua saanaaa au una kipaji kikubwaaa inapokuja kwenye hizi special school..

    Sijajua enzi hizi ila enzi za mwampaja..wakuu watakumbuka kuwa ilikuwa full kuku, yani ilikuwa raha tu..msosi ulikuwa mzuri usipime, nimesoma O-level tabora boys, ila chakula kibaha ilikuwa juu mara dufu..Walimu wapo na wanajitahidi, ila si kwamba watakufundisha kama unaanza chekeckea NO... wanakutengenezea njia na itabidi usome kujiendeleza!! Mitihani internal ni migumu balaa utasema afadhali NECTA... but inakufanya mtu ujione hujui na uongeze juhudi... but at last tulimaliza shule vizuri sana na tulikuwa na division one karibu 70, na three zilikuwa mbili au tatu tu, tena mbili za penalty kama sikosei
    So please nenda maana mnakutana mafahali wengi, na unajua mafahali ni ushindani na kwa ushindani unajitengenezea njia ya kufaulu vzr... kama hutaki nenda kale mayai st. Marys
     
  9. amba.nkya

    amba.nkya JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 401
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Kijana wangu, mm nimemaliza A level (CBA, kabla ya kuleta hiyo PCB) hapo na nilipata Div. I, hakika sijaona shule yenye mazingira mazuri ya kusoma kama hiyo, tatizo lenu vijana mnapenda sana kuchagua shule, tatizo sio shule bali ni mwanafunzi mwenyewe. Anyway, kwa ushauri zaidi Rejea pia post ya Sangito.
     
  10. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #10
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,333
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 48
    Hizi fake ID's zetu zinaficha mengi sana aisee,Kumbe JF wamejaa watoto wengi sana eeenh??Hebu nenda kasome wewe dogo acha mbwembwe!!
     
  11. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #11
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Katika shule za serikali zenye mazingra mazur ya kupigia msuli,kibaha inaongoza,pia wanapga msoc mzuri tofaut na lishule kama pugu,so we dogo nakushaur uende pale,ila kumbuka ukienda pale kula na kufanya anasa,lazma mama ndalichako akule kichwa hyo 2014,ila ukienda kupga shule bac tunategemea utakua tanzania one hyo 2014.over
     
  12. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #12
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,353
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Nisalimie wakazi wa Skandia na Kibo. Enzi zangu hapo ni 1972-73. Palikuwa first class. Kijiji cha mfano (model village) chini ya Waskandinavia. Unashangaa? Ulikuwa hujazaliwa?
     
  13. d

    daby mouser JF-Expert Member

    #13
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah mkuu shukrani sana bradha nimekusoma kwa marefu na mapana,uchanganuzi wako umenifanya nipate mengi ambayo sikuwah kufikiria kuyapata akhsante na mungu akuzidishie roho ya ukarim uliyonayo,tupo pamoja!!
     
  14. d

    daby mouser JF-Expert Member

    #14
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hehehe usijal kaka,hata mbuyu ulianza kama mchicha,kitabu ndicho tulichoagizwa so kitakamuliwa to the MAXIMUM!
     
  15. d

    daby mouser JF-Expert Member

    #15
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahaha usijal brother tutalikamilisha hilo hata kwa kusoma kwa mwanga wa njiti ya kibiriti...sitafanya makosa akhsante sana kwa hamasa yako!ONE HEART!
     
  16. d

    daby mouser JF-Expert Member

    #16
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haahaha kwel nilikuwa sijazaliwa bado usijal ntawafikishia haha!TUPO PAMOJA!!
     
  17. Salanga

    Salanga JF-Expert Member

    #17
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 376
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dogo Kibaha haimtupi mja wake.

    Tulikuwepo pale hadi 2009 A level,nenda ukasome then ukimaliza uje chuo tusome ,sawa!
     
  18. tutaweza

    tutaweza JF-Expert Member

    #18
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Mshukuru MUNGU kwa kuchaguliwa katika shule nzuri kama ile! Pale ukifeli ni bahati mbaya au ulipenda. Mazingira ni mazuri mno!
    Ukifika kamsalimie Kashinde na ukae bweni la Skandia kwani ni karibu na facilities zote!
    Hongera mdogo wangu
     
  19. K

    Karata JF-Expert Member

    #19
    Apr 18, 2012
    Joined: May 1, 2011
    Messages: 302
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Wakati wa enzi zetu hapo, kulikuwa na paper kila jumatatu alafu matokeo yanawekwa hadharani kwenye ubao uliondani ya kioo kilichofunikwa na nyavu za chuma. Mtu wa kwanza alikuwa anaanza na 35, watu walikuwa wanataga kila kukicha lakini mwisho wa yote darasa zima tulipata Division One. Nakushauri KB ni pazuri kimazingira, kimasomo, kijamii, kimichezo, wakati wetu tulikuwa tunakula kuku na mayai yake mpaka. Ni shule ambayo inakufanya uwe mwenye kujiamini na kujitegemea, kama ni mwanafunzi uliyezoea spoon feeds usiende.
     
  20. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #20
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 813
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Maktaba ya mkoa ipo hapo chuo kikuu huria kipo hapo shule ya sekondari tumbi ipo hapo chuo cha uganga kipo hapo fdc kipo hapo hospital ya tumbi ipo hapo shule ya secondari kibaha wasichana ipo hapo shule ya msingi tumbi ipo hapo shamba la ngombe na kuku. Sema unataka nini sasa
     

Share This Page