Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

msaada short course ya kilimo

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by MSEZA MKULU, Jan 30, 2012.

  1. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,302
    Likes Received: 3,170
    Trophy Points: 280
    Kwanza napenda kushukuru kwa msaada mkubwa ambao nimeupata na nazidi kuupata kutoka kwa members wa jukwaa hili hususani Mr elinino ambae nilifuatilia post yake "nimeamua kulima kwa mara ya pili" na kwa kweli ilinipa changamoto. Kama kuna mtu anafahamu mahali ninaweza kupata short course ya kilimo au sources yoyote ( agricultural associations, blogs or any source). Japokuwa sio proffessional yangu lakini kilimo ndio kitu ambacho nikifanya nakua namsukuo zaidi. Kuna member aliwahi kuzungumzia kitu kinaitwa Trailor course inayotolewa SUA lakini kila nikijaribu kuulizia sipati taarifa za kutosha.

    Lengo langu ni kufanya kilimo kisayansi maana nilijaribu mara ya kwanza sikufanikiwa nikaretreat nataka mwanzoni mwa mwakani nianze tena nikiwa na maarifa zaidi.

    msaada waungwana
     
  2. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mseza mkulu wa hai iwe wa tata?
     
  3. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,302
    Likes Received: 3,170
    Trophy Points: 280

    maregea
     
  4. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Tafuta Chuo cha jamii (Folk Development Centre - FDC) kilicho karibu na eneo lako.
     
  5. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Dakawa, Morogoro kuna centre ya mafunzo ya kilimo kwa technology ya wachina. Kimefunguliwa mwaka jana, ila sijajua kama wameanza kutoa mafunzo.
     
  6. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,302
    Likes Received: 3,170
    Trophy Points: 280
    ahsante kiongozi
     
  7. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,302
    Likes Received: 3,170
    Trophy Points: 280
    ahsante nitajitahidi nikapaone ili nipate details za kutosha.
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mkuu samahani,unaweza kutaja mazao unayotarajia kulima. maana mazao mengine yana unique areas.
     
  9. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #9
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Mkuu hongera sana kwa hili,

    Mkuu Mimi naamimi mtaani kuna elimunzuri sana yakilimo kuliko vyuoni huko, jiulize ni wangapi waenye degree au diploma zakilimo walio dhubutu kulima, utakuta hakuna waote wako mjini kisa mtaji, mkuumimi sioni haja ya kupoteza mda wako kwenda chuo kusoma theory za kilimo.

    - Mtaani kuna elimu ya kutosha yakilima na hata walio fanikiwa kwenye kilimo huku bongo ukiwauliza hakuna hatammoja mwenye certficate ya kilimo,

    - Kuna website moja ya kenya ina elimu nzuri sanaya kilimo ngoja niifuatilie nitakuwekea hapa itakusaidia sana

     
  10. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wasomi kilimo tz eo nmb wameajiriwa kazi za fedha
    Tambua wakulima waliofanikiwa tz elimu ya kilimo wameipata kwa kuthubutu shambami na kwa ushauri wa extensiom officers ambao wengi wao wamehitimu ngazi ya diploma ya kilimo ushauri wangu anza kidogokidogo then ongeza capacity kila msimu mpya
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Good,
    Anza kwa scale ndogo kama darasa kwako,lakini ningekushauri uwe na mazao specific.Hii itakupa nafasi ya kubobea zaidi ktk zao fulani kulingana na soko lake.Tembelea wakulima mashambani kwao ili upate abc za zao husika.
     
Loading...