Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada sheria kuhusu ukopeshaji.

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Smarter, Feb 3, 2011.

  1. Smarter

    Smarter JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Greetings,
    Kuna Ofisi inafanya kazi ya Kukopa (interest 15%) na Kukopesha (kwa 20%).

    Nataka kuikopesha hii kampuni. But ningependa nifanye hili legally. Je ni kivipi ninaweza kuji weka safe katika hili?, Wao wana mkataba ambao wakopeshaji wana sign bt ningependa nifanye hili more professionally,

    Kwakuwa mwenye kampuni ndie signatory, and what if akifa, wakati sijapata pesa zangu back?

    Naomba ushauri mfano ni documents zipi naweza jadili nae, ambazo zitaniweka safe hata akiondoka, or something of the like.

    Natanguliza shukrani.
     
  2. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mkuu inafuatana,loan amount ni kiasi gani? Ni type ipi ya kampuni ltd?au unltd to shareholders?is it legally reg. in URT?ina b'ness gani? Foreign au? Private au public? Utaitaji security au hapana? Yote aya ilibidi yajitokeze kwenye maelezo yako ili upate ushauri wa kitaalam. Usisubiri kuulizwa maswali,eleza vizuri kwa sababu mazingira ya kukopa yanatofautiana sana na documents ziko tofauti sana kulingana na maswali yangu juu. Ushauri wa haraka,kama una ela ya kutosha fanya Investments,usisubiri mtu abebe ela yako ndo akainvest ili uambulie riba nyembamba na pressure juu kama akidifault. Kumbuka Law of contract inaeleza jinsi mkataba unavokuwa frustrated!sitaki yakukute kama yanayowakuta waliowapa ela wamiliki wa DECI,serikali ikibatilisha utamdai nani?
     
  3. Smarter

    Smarter JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Asante Mkuu,
    1st
    Hawa jamaa wamesajili kampuni, ni limited Company, approved by BOT. and thfey are paying Kodi TRA. Wanakubali kukopeshwa kiasi chochote na kukopesha watu kiasi chochote kulingana na qualifications. Kwenye kuikopesha kampuni yao ( maxmum 10milion then unapata 10% monthly) that means ukiwakopesha 10million utakuwa unachukua 1million everymonth. Kwa wanaokopeshwa na hi kampuni wao wanahitajika kuwa na mortigage+ a lot of complictions.

    2nd
    Ni kweli nivizuri ku invest mwenyewe, but i want to explorer kama naweza kuwa safe if i decide kuwakopesha bse.....Pesa yangu ita ji-generate bila operational costs. and 1 million @ month kwa 10 million kwangu haaitakuwa mbaya sana.

    Ila tu.
    kwa wao wanaingia mkataba na wewe unae wakopesha kwa miezi mitatu kwa 10% on top.

    Je kwa maelezo hayo ni angalie nini kwa mkataba nitakao negotiate nao, ili nipunguze risk za kukosa Haki ya kuwadai if things go wrong?

    Please Lawyers help
     
  4. Smarter

    Smarter JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Additianal:
    Ukiwakopesha zaidi ya 10million riba ywanayokupa on top ni 6% monthly.
     
Loading...