Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada..sahihi yangu imegushiwa ofisini

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Adharusi, Aug 3, 2012.

  1. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,165
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    Mi ni Mtumishi wa umma...sasa Ps wetu amenidokeza kuwa ameshangaa ameona Muhtasari wa malipo na majina ya wajumbe mimi jina langu pia,ila sasa ameshangaa ameona siyo ile ninayo sain siku zote..alivyotoka boss wangu,akaniletea fail,nimeona sahihi siyo yangu,ila jina ndo langu...msaada ni hatua gani nimchulikie..na je hukumu ya kosa kama ili ni nini?
    'Vox populi,Vox dei"
     
  2. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #2
    Aug 4, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,165
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    Napata wasiwasi labda hakuna wanasheria hili jukwaa
     
  3. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #3
    Aug 4, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,165
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    Ili jukwaa wanasheria wapo katika mgomo nini ?
     
  4. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #4
    Aug 4, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Tulia watakuja haraka ya nini
     
  5. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #5
    Aug 4, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,165
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    Dah mpaka sasa sielewielewi
     
  6. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145

    1. Hili ni kosa la kugushi (forgery).

    2. Hapa kuna wahusika watatu (three parties to the case in question)
    (i) Muhusika wa kwanza ni huyo mtuhumiwa wa kugushi (boss wako) (ii) Wa pili ni atakayetoa hayo malipo baada ya kudanganywa na mtuhumiwa, naamini hayo malipo yanafanywa na ofisi yenu na kwakuwa wewe ni mfanyakazi wa umma kwahiyo mlipaji hapo ni serikali. (iii) muhusika wa tatu ni wewe ambaye jina lako limetumika kufanya hiyo forgery.

    Kabla sijaendelea:

    1. Umetoa copy ya hiyo document inayoonyesha sahihi yako imegushiwa?
    2. Nani ana mamlaka ya kuidhinisha hayo malipo, huyo bosi mwenyewe au kuna mamlaka ya juu yake?
    3. hayo malipo ni kiasi gani?
    4. Je kwenye huo mkutano wewe uliudhuria halafu jamaa kachukua hela kwa niaba yako au bosi katengeneza mkutano feki halafu kajumlisha jina lako?
    5. Watu wengine kwenye hiyo list wamesaini wenyewe au nao wamechakachuliwa kama wewe?

    Ukinipa majibu ya maswali hayo ntakutengenezea kesi.
     
  7. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,165
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    Nashukuru sana mkuu!kwa maelezo
    Majibu:
    1.nilipiga picha na simu,majina mpaka sahihi zipo(docoment hipo)
    2.waidhinisha malipo wapo wawili na watatu ni boss,wa nne Ded
    3.malipo laki tano
    4.mkutano sijaudhuria
    5.wengine walisain,ni mim
     
  8. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,082
    Likes Received: 1,625
    Trophy Points: 280
    Deodat mkuu bado unatengeneza kesi tu? Nakungoja though sio mtoa mada.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...