Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada please!

Discussion in 'JF Doctor' started by Read me, Mar 14, 2011.

  1. R

    Read me Member

    #1
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habarini wana jf!
    Naomba kujua je mama mjamzito kama amepata maleria anaweza kutumia hii dawa mseto ya maleria (ALU)?,
    Je kuna madhara yoyote anaweza kuyapata mama au mtoto aliye tumboni?
    Ni dawa ipi inafaa kwa mama mjamzito kwa kujitibu na maleria.
    Natanguliza shukrani za dhati.
     
  2. nyaunyau

    nyaunyau Senior Member

    #2
    Mar 14, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ALU haifai kwa mjamzito ebu wahi hospitali utapata tiba inayofaa ni hatari sana kubugia dawa bila kuonana na watalaamu.
     
  3. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #3
    Mar 14, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ALU anaweza tumia kama mimba ina wiki 15 na kuendelea (yaani second trimester na kuendelea), haina madhara kwa mtoto kwa mimba yenye ukubwa huo, mimba changa haishauriwi kutumia dawa hiyo kwa sababu haijathibishwa kama ni salama wakati ambapo viungo vya mtoto vinajiunda. Vinginevyo atumie quinine ambayo ni safe kuanzia mimba changa mpaka kubwa.

    Hospitali bado wanatoa SP kwa wajawazito, kwa ajili ya kumkinga mama lakini kwa sasa haiwi recomended kuitumia kwa tiba. Malaria ni mbaya sana kwenye ujauzito, mtibu mkeo mapema.
     
  4. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #4
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 180
    tafuta ushauri wa madaktari nenda hospitali usimpe alu, inategemea na semester aliyopo, nenda hospitali
     
  5. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #5
    Mar 14, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    hapo kwenye red ni trimester. semester ni academic term vyuoni.
     
  6. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #6
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 180
    slip of a key/pen, noted
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Nikushauri tu mkuu nenda hospitali waganga watakupa maelekezo mazuri!
     
  8. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Nenda hospital kwanza umejuaje kama unamalaria?? Umekwenda hospital?? Hawajakushauri dawa ya kutumia???

    Pole kama hujakwenda hosipital fanya haraka tena hima uende
     
  9. wende

    wende JF-Expert Member

    #9
    Mar 14, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sure zipo dawa ambazo si nzuri kabisa kwa mimba,kwa ALU mi sina uhakika. But Dont worry,Madaktari wote ambao professionally wako okay,they know......huwa lazima wamwulize mgonjwa wa malaria wa kike (alie ktk age ya kushika mimba) KAMA ANA MIMBA AU LA. Wanafanya ivo ili kama atakuwa na mimba na malaria,hii itawasaidia kutoa dawa sahihi!! Au just tell your doctor kuwa pamoja na kuwa una mimba vilevile una malaria ili waku-treat accordingly.
     
  10. R

    Read me Member

    #10
    Mar 15, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nawashukuru nyote kwa mawazo yenu mazuri mliyonipa,
    huo ushauri wenu mmetoa nitaufanyia kazi.
    Mbarikiwe wote wana jf.
     
  11. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hili jambo si la kujadili kila mtu. Nachokushauri wahi hospitali. Na uache tabia yako ya kuganga watu nyumbani.
     
Loading...