Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Nikiwasha computer inakuwa white screen. haioneshi chochote

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by menyidyo, Feb 18, 2012.

  1. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    juzi nilizima kompyuta baada ya kumaliza kuitumia kwa kufuata taratibu. ila jana naiwasha haioneshi chochote. screen imekuwa grey au white. afu kuna kipindi kama imeonesha black bars.
     
  2. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ni laptop aina ya toshiba.
     
  3. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Tafadhari
     
  4. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Maengineerz eeh?
     
  5. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuwa na subira,wataalamu tunashughulikia tatizo lako.
    OTIS
     
  6. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    jaribu kuiwasha kwa safe mode and then go to restoration and choose previous dates coz kuna possibility kuna virus aliingia wakati unaitumia kabla ya kuizima kwa mara ya mwisho otherwise it might be a technical prb
     
  7. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Fanya / observation yafuaatayo utoe feedback .

    • Ukiwasha kuna alert ya taa ngapi unazoona na zina rangi gani . Kuna taa ya power, HDD na betri . nk
    • Discharge kabisa claptop kwa kuzima kisha chomoa betri( japo Sina uhaika kama ndio njia sahii ya usocharge motherboarza Toshiba. Unaweza soma manual)
    • Tafuta screen nyingine ( external)au jaribu kupachika uone itakuwaje. Au kama una projector jaribu kuunganisha na projector. kama tatizo ni screen utagundua hapa.
    • etc
    NB
    Hiyo mbinu inaitwa toubleshooting by isolation . Yaani unatenga chanzo cha tatizo moja bada ya lingine mpaka unafikia conlcusion ya uhakia kujua chanzo au sababu ya tatizo hasa ni nini.
     
  8. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,700
    Trophy Points: 280
    Usiiwashe tena katika maisha yako.Hatari!!
     
  9. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2012
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    I think itakuwa ur Graphics card is dead!!!
     
  10. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkubwa ni kwamba inakuwa totally white. so option yoyote haidisplay si command, normal wala safe mode.
     
  11. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    rangi zote zinawaka kama kawaida ya battery, power on na umeme. na nimejaribu monitor zingine bado inaonesha vile vile. nimeipiga blower bado hamna kitu.
     
  12. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    let me check on it mkuu.
     
Loading...