Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada:NENO RAIS NI KISWAHILI

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kel.G, Apr 6, 2012.

  1. Kel.G

    Kel.G Member

    #1
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa mie ninavyo fahamu neno la kiswahili lazima lihishiwe na irabu mwishoni kama jami-i,lugh-a,jukwa-a,n.k. Lakini neno RAIS halina irabu. Je ni neno la kiswahili
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,969
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Hilo ni neno la kiswahili ambalo halina asili ya kibantu, Kama sijakosea lina asili ya Kiarabu
    kimaandishi hilo neno mara nyingine linaandikwa na kuwekwa i mwisho Raisi na mara nyingine linakuwa bila i kama ulivyoliandika wewe

    maneno ya aina hiyo yapo mengi tu,
    mfano: Marehem (Marehemu)
    Maalum (Maalumu)
     
  3. Kel.G

    Kel.G Member

    #3
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah! Aksante nimekusoma mkuu
     
Loading...