Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Naombeni msaada kuhusiana na soko la bidhaa za electronics

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Michael Amon, Apr 18, 2012.

  1. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #1
    Apr 18, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Ninampango wa kuuza bidhaa mbali za electronics kama vile simu za mikononi, laptop, flash disk, camera n.k. Ili niweze kufanikisha hilo ninaombeni msaada wenu kwa yeyote mwenye ufahamu juu ya soko la bidhaa za electronics hasa zile za IT ambazo zinafanya vizuri katika soko la Tanzania na zinazouzika kwa haraka. Natanguliza shukrani zangu za dhati kwa yeyote ambaye atajitokeza kunisaidia katika hili.
     
  2. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,174
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Soko la hizo bidhaa za electronics lazima liwe maeneo ya mjini ambako kuna umeme. Kwa hiyo fanya utafiti wa soko kwenye miji midogo na mikubwa utapata soko. Kuna baadi pia ya vijiji vina umeme lakini kama unaanza biashara lazima uwalenge wateja wa mjini coz wao ndiyo wenye disposable income (pesa ya ziada kwa matumizi) kuliko wa vijijini.
     
  3. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #3
    Apr 18, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Asante kwa maelezo yako mkuu ila lengo langu ni kujuabidhaa gani za electronics mfano simu za mikononi, laptops, tablet pc n.k vinauzika sana na vina soko zuri hapa Tanzania.
     
  4. h

    haki na usawa JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 477
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Soko si hoja biashara matangazo na ubora kama laptop ni vyuoni zaidi na miezi mizuri ni ile ya kufungua vyuo vikuu (Sept/Oct kila mwaka)

    Kuhusu vifaa vingine vya electronic ni kazi kwani kila kifaa kinategemeana na kazi husika na ndipo upeleke na hakuna soko moja kwa bidhaa zote za electronic lakini sehemu kubwa ni katika tasisi za ELIMU YA JUU YAANI VYUONI
    Sehemu chache sana nje ya watu walioko chuoni kununua vifaa hivyo maana vingine vinahitaji uelewa wa jinsi ya kuvitumia
    Na lazima uwe na Ofisi ya Kudumu ili wanapopata tatizo juu ya kifaa ulichowauzia uwape maelekezo au uwape kingine/vingine kwa vyenye garantii
    Na pia ufanye market survey ili uuze bei pungufu na ili vitoke mapema badala ya kuuza kwa bei juu wanaweza aamua kufuata sehemu ya karibu na kwenda kununua mahitaji mengine ya electronics
     
  5. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #5
    Apr 18, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    shukrani sana mkuu kwa maelezo yako. Nitayafanyia kazi.
     
  6. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #6
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nimefanya utafiti wa vifaa hivyo vya electronic unavyokusudia kufanya biashara, kwa upembuzi wangu yakinifu ni bora jaribu kufanya utafiti wa kutosha usije jutia kuweka mtaji katika biashara ambayo soko lake limeshakaliwa na wengi.
    Kila kona na hasa mitaa mingi mijini imejaza vifaa vya electronic kwa sana tu. Kariakoo ndo usiseme. Mwenyewe nilikuwa nafanya utafiti wa kuanzisha biashara hiyo nimeona ni kupoteza mtaji wangu bora nibuni kitu kingine. Wengi wenye biashara hiyo wana mikataba na makampuni husika, hivyo huuza vitu kwa bei ya chini, sasa we ukiamua kununua vitu kwa njia za panya unaweza kushtukia unawajibika kuuza kwa bei mbaya kuliko hao wanaoletewa na makampuni.

    Kwa ujumla vifaa vya electronics hakikisha umefanya utafiti wa kutosha na eneo gani linafaa vinginevyo ushindani ni mkubwa sana. Ila unaweza kupata eneo ambalo halina ushindani ukawa na biashara nzuri na hasa kama una bidhaa za kiwango ambacho wenye pesa wanataka unaweza kufanya biashara nzuri tu.
     
  7. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #7
    Apr 18, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Nashukuru sana kwa ushauri wako mkuu. Nitaufanyia kazi.
     
  8. m

    majogajo JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 321
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ok utakapo anza unitaarifu na mimi niwe mteja wako
     
  9. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Usijali mkuu. Nitakutaarifu.
     
  10. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,166
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Cha kutilia maanani ni voltage ya hivyo vifaa vya umeme na electronics. Tanzania wanatumia 220 Volts-240 Volts. Kwa tuliyo Marekani, ni disaster, kwani soko la vifaa kama hivyo ni kubwa sana.
     
  11. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Hilo nalifahamu mkuu ila nashukuru kwa ushauri wako. Nitalitia maanani.
     
  12. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Zingatia ushauri wa Candid Scope, mkuu usije ukaingia mkenge na ukajutia kwa kupoteza mtaji wako bure, tembelea jukwaa hili utaona thread nyingi zinazohusu jinsi ya kuanzisha miradi/biashara mbalimballi kwa mtaji mdogo sana
     
  13. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #13
    Apr 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Asante sana mkuu kwa ushauri wako. Nitaufanyia kazi.
     
Loading...