Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Namna ya Kumhandle Binti Aliyefeli Form Four

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Albedo, Jan 26, 2011.

  1. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Habari zenu jamani

    Matokeo ya Form Four yametoka na kwa Mara Nyingine tena Shule za Kata zimeendelea kuliza Watu! Mdogo wangu yamemkuta, ingawa alikuwa na ndoto nyingi lakini matokeo yake yamekuja kivingine kabisa, sasa nataka leo nikirudi home NENO LANGU LA KWANZA KWAKE LIWEZE KUMPA MOYO KWAMBA HATA WANAOANGUKA HUINUKA NA KUJIFUTA VUMBI NA KUWEZA KUONGOZA MBIO

    Sasa natafuta maneno Mazuri ya Kumfariji and knowing tha JF ni Kisima Cha Busara nimeamua kuliweka hapa na linaweza kuwasaidia hata na wengine ambao Leo wamepania kwenda kutoa Lawama kwa ndugu/watoto wao ambao hawakufanya Vizuri
     
  2. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2011
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwambie

    1. Ulijitahidi kadri ya uweza wako, mitihani ni kipimo cha uelewa wako katika masomo husika na ku fail hamaanishi wewe hukuelewa au kutokujua kabisa la hasha, ni kwamba jitihada kidogo inahitajika ili mambo yawe sawa wakati mwingine.

    2. Wewe una bahati kufika form four, embu waza wangapi wameshindwa kulipa ada na kushindwa hata kufanya mitihani yao na kupata div 4/3? wangapi wagonjwa? etc.....

    3. Mwambie unampenda sana uko nae bega kwa bega kuhakikisha kuwa ndoto yake inatimia

    4. Toa mfano wa ndg au rafiki unayemjua ambaye alirudia shule mara kadhaa na akafanya vizuri darasani/kimaisha

    5. Kubwa kuliko salini pamoja kwa imani ya dini yenu na kunukuu maneno matakatifu yatakayomtia moyo
     
  3. S

    S.M.P2503 JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 443
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mwambie kwamba Kufeli katika Mtihani wa masaa wawili mawili Haina maana NDO Kufeli Maisha maana fainali ya maisha ni uzeeni....
    Mfano hai ni huu.. MDOGO WANGU ALIPA Divison 3 form 4... hakukata tamaa.. ak..reset mitihani kwenye private school and akaendelea na form 5 na 6 sasa ni mwanasheria na anazipata Ngawila si mchezo.. wenzake aliomaliza na waliopata Divison one wengine pia ni wanasheria na wengine madaktari ... it will take a slight longer to catch up na classmate wake lakini ipo siku wote watakuwa level playing field .. hivyo asikate tamaa...
    Anaweza pia kufanya mambo mengine ya maana na akafanikiwa vilevile, kama lengo lake lilikuwa ni kuajiliwa baada ya masomo anaweza kujiajiri kwa kufanya biashara kama akitafuta mtaji sehemu yeyote ile iwe kwa watu binafsi, Mabanki au Saccos...
    Ni hayo tu...
     
  4. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Asante sana Nguli Maana namna walivyofeli tusipotafuta namna ya ku wahandle litakuwa ni Tatizo la Kudumu
     
  5. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Mpe mfano wa mama Getrude Mongela, alipigwa mimba akiwa shuleni , lakini hakukata tamaa akasonga mbele, leo ni mtu miongoni mwa watu.
     
  6. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana Kwa Michango yenu yenye Kujenga na Kutia Moyo
     
  7. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kumfariji nini bwana...we kamchalaze bakora ili ajue kuwa umechukia...mtu kila siku ulikuwa unamwambia asome yeye anajifanya nyangema...halafu leo amefeli eti ukamfariji...ndio maana tunazidi kulea ujinga. kule china ukifanya ujinga wa hivyo wanakufunga kwenye kamba juu ya mti ili ujutie dhambi yako na siyo kuelezwa maneno matamu kama vile ulichofanya ni cha maana.....
     
  8. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    haya mambo ya kumbembeleza mtu aliyefeli ndiyo yanasababisha maendeleo yawe nyuma...mtlipa ada mpaka mchanganyikiwe...kila akifeli mnamfaliji...ok. poa tu...
     
  9. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mpeleke vocation kwa ndugu kama wapo...then kama yupo interested na kureseat then mpe go ahead.
     
  10. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    duh!!!!! nlikuwa siifahamu hii
     
  11. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #11
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    Kweli JF ni kiboko; nimewavulia SUTI yangu kabisaaaaaaa!
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Jan 26, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Suala sio kumfariji bwana. Plan A ishafeli angalia Plan B.
    Faraja yake ni kuona utafanya kitu kwa maisha yake. Faraja ya maneno na outing haitoshi.
    Ila kama unataka kumpa maneno ya faraja mwambie kuteleza sio kuanguka, yeye ameteleza tu (hapo atajiona hajafeli)
     
  13. shejele

    shejele Senior Member

    #13
    Jan 26, 2011
    Joined: Aug 5, 2008
    Messages: 140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mwambie asivunjike moyo those are set backs ambazo anatakiwa kuzifanyia kazi ili afikie malengo yake.
     
  14. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #14
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ah ah ah uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiii my libs mie lol,we ni noma:yo::yo::yo:
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Jan 26, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    usipo angalia utampoteza huwa ni wakati mgumu sana na pengine alikuwa anafanya vizuri kwenye masoma ila imetokea kwenye mtihani akafeli....
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Jan 26, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,155
    Likes Received: 9,843
    Trophy Points: 280
    Mliwaze kadri utakavyoweza. Inaonyesha huyu alikuwa na bidii sana na shule na pia aliipenda. Kwa ushauri wangu jinyime ili aendelee form five. Wako walioanguka O'Level na wakaenda A'level katika shule za kulipia na kufanya vizuri sana. Kila la heri Mkuu.

     
  17. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #17
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Zamani walikuwa wanapelekwa kujifunza kushona siku hizi wanapelekwa kusomea kompyuta ila mie nakushauri kama ana atlist pass 5 C mbili na D 3 aombe kusoma cheti pale CBE akifanya vizuri atachukua diploma kisha anaweza kuja kufanya degree yake siku hizi options nyingi kuliko zamani.
     
  18. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #18
    Jan 26, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Mwache kwanza kama analia alieeeeeeeeeeee mpaka atulie mwenywe, kisha mpe glass moja ya maji baridi anywe hafu kaa naye katika ukimya ukimwangaliaa tu na badae anza kumshauri kuhusu kushindwa mtihani na kushinda maisha. we mtu mzima bwana!
     
  19. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    There was a Guy called Abraham Lincoln This Gentleman never Quit na hii ndio CV yake


    That gentleman later Become ONE OF THE BEST PRESIDENTS OF UNITED STATES
     
  20. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #20
    Jan 26, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hata mimi nina dada yangu (mdogo wangu) nilimlipia ada kubwa halafu amezungusha. Nilimnunulia vitabu vyote vinavyotakiwa lakini bado amefeli. Nilijaribu sana kumpa counciling na ushauri na mbinu za kusoma. Ila Tatizo la mabint walio wengi ni wavivu kusoma. Alikua akijua ndio narudi home ndipo huingia mezani na kusoma. Akijifungia chumbani anawasha taa, utadhani anasoma kumbe amelala. Sasa mtu kama huyu ukimbembeleza utakua umemsaidia au umefanya nini? Kikubwa ni kutokua mkali kupita kiasi, kwani unaweza kukatisha mtui tamaa na kufanya maamuzi mazito. Siku hizi watu hawaoni tatizio kupiga wanafamilia shoka, kumeza vidonge, sumu n.k. Ila kila Mtu amejaliwa kipaje chake. Mi nitakachomwambia, umefeli, tuliza akili alafu huko baadae useme fani yako ni nini? Ambayo itakuweka busy na kukuingizia kipato
     
Loading...