Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada:mtoto wa miaka 12 analazimishwa kuolewa.

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by vunjajungu, Aug 31, 2012.

  1. v

    vunjajungu JF-Expert Member

    #1
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Habari wanajamvi
    poleni na majukumu ya kila siku,mwezi wa nne mm na mke wangu tulibahatika kupata mtoto.kutokana na wote kua na majukumu ya kazi tuliona ni vyema tutafute mdada wa kazi wa kutusaidia.
    Tukawasiliana na jamaa yetu anaeishi dodoma atusaidie kwa hilo.akafanikiwa kumpata na kumsafirisha hadi tanga.
    Alipofika tulishangaa kuona ni msichana mdogo sana lakini baadae tukakubaliana tukae nae huku tukimsomesha kwani alikua hajui kusoma wala kuandika.mshahara wote walikua wanachukua wazazi wa binti.sasa tokea mwezi huu wa nane uanze mama mtoto anasema anataka mwanae arudi sababu kuna mtu amelipa mahali hivyo anataka kumuoa.
    binti hataki analia kila siku lakini mama yake anatishia kutushitaki kwa kumng'ang'ania mwanae!naombeni ushauri tufanye nn?
     
  2. steveslove

    steveslove Senior Member

    #2
    Aug 31, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    report kwa watu wanaoshughulika na haki za watoto pamoja na wamama ili kuhakikisha hicho kitu hakitokei tena mngewahi mweleze hyo situation ila msimrudishe kwa sasa hadi mhakikishe anausalama wakutosha huko mtapata ushauri wakitaalan zaidi
     
  3. zethumb

    zethumb JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 573
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45

    Tamaa mbaya hiyo! huyo mama naye aliolewa akiwa na umri huo? ulimwengu unaelekea wapi jamani? Anyway nimekusifiu kwa jinsi ulivyofanya mpaka sasa unae huyo binti. sheria ya ndoa inasema binti ataolewa kuanzia umri wa miaka 15 mpaka 18 kwa ridhaa ya wazazi wake! miaka 12 kuolewa huo ni UBAKAJI na wote watakao husika hakika hawatakwepa panga la miaka (wazazi na mwoaji). ila ukienda polisi au haki za watoto ukasema huyo binti nio mfanya kazi wako wa ndani napo ni balaa linaweza kukutokea hapo, hiyo ni CHILD LABOUR!
     
  4. C

    Cartoons Senior Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    km anataka kukushitaki mwambie kachelewa sana. kwa mujibu wa sheria ya ndoa,mtoto wa miaka 12 hawezi kuolewa,labda km angekuwa na miaka 15 ila na penyewe isingewezekana kwa kuwa bado anasoma.
     
  5. K

    Kifarutz JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kaka katoto kadogo umekakandamizia child labour? Hebu jaribu kufuta hiyo kauli kuwa ni mfanyakazi wako wa ndani
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mrudishe kwa mama'ke.
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Lipa hiyo mahari umuokoe huyo mtoto.....
     
  8. piper

    piper JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ni juhudi yenu kumlinda huyo mtoto kutokana na hali hii
     
Loading...