Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada msaada msaada nasumbuliwa na ugonjwa wa kisasa!!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by amu, Oct 31, 2012.

  1. amu

    amu JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 7,962
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Leo asubuhi mida ya saa 1 na robo nipo kwenye gari natokea nyumbani mtaa wa pili nasikia kipaza sauti kinasema''msaada msaada nasumbuliwa na ugonjwa wa kisasa mwenye 100,200,500 anisaidie atalipwa na mungu'' kumwangalia ni kijana mmoja kwa kumcheki age yake ni ndogo sana haizidi 27 na pengine nilimuona hivyo kwa vile anashida za dunia akazidi kuonekana umri umefika hhapo nilipokadiria.Kavaa kipaza sauti kajirekodi maneno hayo anapita na kusimama mtaani na mfuko wake
    jamani mimi hata sikumuelewa na pia mpaka sasa sikumuelewa na ukifikiria ni kijana mwenye miguu 2,mikono 2 na macho mawili mashaallah hana ulemavu.
    Nimeamua kushare na nyinyi hiki kisa..
    Kazi njema wadau
    nawasilisha
     
  2. KIKUNGU

    KIKUNGU JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Duh hii dunia bwana imefika pabaya sana,ni ugumu wa maisha,mtu yuko radhi afanye kitu chochote ili apate hela.Kuna siku nilikuwa hospital AAR karibu na Victoria,akatokea kijana mmoja,akaja kwenye bench nililokuwa nimekaa akatoa barua akanipa bila kuongea kitu,kumbe ni bubu,nikaisoma ile barua ilikuwa ya utambilisho toka serikali ya mtaa kwamba yule kijana ni bubu na ni yatima,amefauru kwenda shule maalum ya sekondari lakini uwezo hana kwa hiyo anaomba msaada.
    Huruma iliniingia lakini nilikuwa na wasi wasi na ile barua kama haikuwa sawa kwani hata muhuri wa serikali ya mtaa ulikuwa umechongwa sio kiprofessional.
    Nilimpatia yule kijana elfu 30,000/=,akaondoka.Baada ya muda kidogo akaja mdada akaniambia kuwa kaka umeliwa yule sio bubu hiyo ni njia yake ya kutapeli watu hela.Honestly nilikasirika sana na ujinga nilioingizwa nao na nikakumbuka kwa nini nili-doubt ule muhuri kwenye ile barua.
    Nifikiri ni kuwa waangalifu sana,kuna watu kweli wana matatizo na wengine ni njia ya kupata hela sasa utamjuaje yupi mwenye matatizo na yupi ni muongo ndio issue
     
  3. JICHO LA TATU

    JICHO LA TATU JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 307
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbona wamejaa kibao tu hao....siku hizi akili kumukichwa
     
  4. Ufunguo

    Ufunguo JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 18, 2012
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Usilie kijana, utalipwa na MUNGU wako. Hata hivyo next time uwe makini, katoe kwenye vituo vya yatima vinavyotambuliwa na serikali. We are all human beings,we need to support each other but with caution.
     
  5. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wapo kibao kitaa ugumu wa maisha nao unachangia!
     
  6. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 552
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Huo ndiyo utafutaji wa liziki kwa njia yeyote hile imradi hiwe ya halali.
     
  7. piper

    piper JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Cku hizi ujanja umekuwa mwingi
     
  8. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ugonjwa wa kisasa ndo ugonjwa gani, ombaomba au uvivu?
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,135
    Trophy Points: 280


    haya ndo mambo yaliyotia ganzi moyo mwangu nisisaidie hawa watu, unless ni mlemavu kabisaaaaaaaa.....

    Kuna mwanamama alinifuata pale st joseph tena kwenye grotto akaniambia ana mtoto na mumewe mhonjwa hajala.... Moyo wangu ulisita sana kumsaidia yule mwanamke ila mwisho wa siku nikaamua kumpa 500 (mwaka 2007 sh 500 ilikuwa kubwaaaaa hihiiiiiiii) cha ajabu mpaka leo bado yupo pale, ni mkamilifu wa viungo sijui tatizo nini.....

    Mwaka juzi kuna dreva mmoja alinisimulia kuna mama mmoja anaombaga somewhere mjini, amebeba kama mtoto mgongoni, kuna siku aliamua kumfunua mgongo huyo mwanamama amuone mtoto (sio kila siku wanamsaidia tu) ndipo alibaini kuwa kafunga matambara anajifanya mtoto....

    Hivyo ni vyema kuwa makini na wa kuwasaidia, heri ununue mchele, mafuta na sabuni upeleke kwenye vituo vya watoto yatima, au ukajitolee kusaidia wagonjwa waliokwama mayibabu ocean road au hospitali kuliko usanii huu ulioingia.... Sisemi kua wote wasanii ila kuwa makini......

    Sometimes sh 200 heri umpe kijana anayeosha vioo vya gari kuliko mtu mzima
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    akikuambia na mie unijulishe

     
  11. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Shosti naomba kura yako miss chit chat
     
  12. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kongosho naomba kura yako miss chit chat
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ciello , wenzio watoa vitenge na wewe utatoa nini?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Wapo wengi saaaana
     
  15. amu

    amu JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 7,962
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    haya mjibu na madam X
    mi hata sikumuelewa na hakunivutia kumuuliza maswali ila nahisi alimaanisha ukimwi maana kiwazi unaitwa ugonjwa wa kisasa au ugonjwa wetu
     
  16. amu

    amu JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 7,962
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    madam x nahisi alimaanisha ukimwi maana kiswazi zamani walikuwa wanauita ugonjwa wa kisasa au ''maradhi yetu''ila hata sikumuuliza maana hakunivutia na ile style aliyotumia ndo kabisaa akazidi kunichanganya
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. amu

    amu JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 7,962
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    japo hujaniomba kura nitakupigia usijali d
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. amu

    amu JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 7,962
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    yaani mi ndo kabisaaa sitoi hela siku hizi
    ilinikuta posta mmama anaomba nauli akaniomba 1000 nikampa nikajua atapanda daladala
    ha ha si nikamuona anaendelea kuomba omba kumuuliza nikashindwa nikamuacha tu
    mjini hapa
     
  19. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    aha ha ha...siku hizi hata mwenye shida ya kweli hasaidiwi maana usanii umezidi
     
  20. amu

    amu JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 7,962
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Kuna mwingine humuhumu jf akasema kapata chuo sasa hana uwezo wa ada na matumizi
    nikamwambia sie ofisi yetu wanwasomesha watu wenye matatizo kama yeye nipm nikuelekeze tena nikampa na njia za kuanzia kabisa
    pia nikmwambia nimekuonea huruma mtoto wa kike ila ile topic yake aliiandika kisanii sasa
    nikampa ushauri edit topic utasaidiwa tu hapa
    katokomea mpaka kesho hajarudi tena
    jamani kazi ipo
    kila siku nasema kuishi mjini tabu
     
Loading...