Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada - mikataba ya kazi

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mfamaji, Oct 24, 2012.

  1. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2012
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,311
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Salamu wakuu wa jukwaa hili.

    Naomba ushauri kwa jambo lililotokea. Ndugu yangu aliingia mkataba wa kusupply vifaa kwenye taasisi moja ya serikali.
    Wakati wa utekelezaji wa mkataba huo kukajitokeza mizengwe kwamba aliyesaini mkataba kwa niaba ya taasisi hiyo hakuwa na mamlaka kisheria kwa sababu mkataba wake wa kazi ulikuwa umekwisha. Jambo hili limeleta msuguano mkubwa hasa kwenye kulipwa fedha zake. Katika kuuliza details tukaambiwa eti aliyesaini mkataba alikuwa ana ajira ya mkataba ambapo uliisha na haukuwa umehuishwa (Renewed) japokuwa mhusika alikuwa ofisini bado.

    Wakuu tusaidieni maana ya hili jambo kisheria. Mtu yuko ofisini bila mkataba halafu anasaini mikataba na makubaliano mengine kwa niaba ya taasisi then tunaambiwa mikataba hiyo haikuwa halali. Sisi tutajuaje hayo ya ndani kwao? Ni kitu gani kinapaswa kufanywa kurekebisha hali hiyo?
     
  2. m

    msagalam Member

    #2
    Oct 24, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole na mkasa uliokupata, Waandikie taarifa ya madai(demand notice) wape siku 21 au 30 wakulipe hizo pesa unazodai, then muda huo uliowapa ukiisha na hakuna kilichofanyika basi kafungue shauri mahakamani ukiomba kulipwa kiasi cha pesa halisi ulichokuwa ukidai pamoja na fidia zingine.
    Hayo ya mtu kusaini mkataba kama hakuwa mfanyakazi au alikuwa mfanyakazi wakayaseme huko(kortini) inawezekana ni self defence tu wanatumia.
    Haki itapatikana mahakamani, ikiwezekana tafuta mwanasheria akusaidie kudraft hizo document kwa lugha nzuri ya kisheria.
     
  3. Rich 4rever

    Rich 4rever Member

    #3
    Nov 1, 2012
    Joined: Oct 6, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sana yani humu ndani tunsishi kama ndugu!!
     
Loading...