Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

msaada '''mboga'' - kwa kiingereza

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Architect E.M, Oct 19, 2011.

  1. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    wadau, habari ya saa hizi, naomba msaada wa neno husika hapo juu kwa kiingereza
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    mboga ni vegetables au umekusudia mboga as kitoweo/ kitoweleo?
     
  3. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,157
    Likes Received: 248
    Trophy Points: 160
    Vegetables
     
  4. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    ndio mkuu, mboga as kitowewo, na sio green vegetables
     
  5. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    vegetables naona kama imebase zaidi kwenye mboga za majani, lakini tukisema mboga as mboga kwa kiswahili, ni general term inayoweza kutumika hata kwenye dagaa, nyama, samaki, kuku, cabbage, mboga za majani and soo on, soo nlichokua naomba kujulishwa ni mboga as a general term kwa kiingereza
     
  6. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    concept ya ugali/rice/chapati versus mboga (aina yoyote) is not an english concept. wanakulaga poridge na mkate, vyote ni ngano... au wanaweza kula steak na salad, vyote ni mboga. so unasema veggetables (mboga majani) or "source of proteins" ambayo ni maharagi, mayai, samaki, nyama etc
     
  7. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    inategemea unazungumzia mboga gani. Kama samaki unasema fish mboggar, kama nyama unasema meat mboggar nk
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,443
    Trophy Points: 280
    Na ile style ya kichuma mboga si inaitwa dog style? Basi utafiti wetu uanzie hapa kwenye dog style
     
  9. mooduke

    mooduke JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 591
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Acha uzushi Bujibuji. unakuwa kama huyo jamaa kwenye picha yako

     
  10. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Unaumwa wewe...
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    huko uliko wakitoa chanjo ya kichaa cha mbwa uwaambie na ww wakupe...
     
  12. P

    PUNJE JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2011
    Joined: Jul 30, 2008
    Messages: 303
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    ..Duuu Bujibuji umenichekesha. ama kweli hii ni JF!!
     
  13. samito

    samito JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 620
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nimecheka mpaka basi, akili yako imekaaje sijui
     
  14. H

    Haika JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kiswahili chenyewe mboga ina maana kibao!! kutegemeana na utamaduni wa maakulli, sasa ukivuka utamaduni, hadi bahari unategemea nini? Wenzetu main dish ni proteins, sie main dish ni starch

    sie wachaga mboga ni majani tu, na labda kidogo yale manyanya, karoti nk. labda greens kwa kiingereza, na ni chakula cha watoto na mbuzi tu. Wanaume hawali mboga aka majani,
    vitoweo kama samaki, nyama, kuku vimekuja miaka hii hii ya ukoloni na uhuru, hivyo mara nyingi mapishi yake huwa mchuzi.
    kwa hio tunaita hizi 'mboga' za mjini, mchuzi.. hakuna general term labda siku hizi.
    Mie mwenyewe bado siwezi kutumia hilo neno mboga nikiwa na maana ya nyama/proteins, hadi leo hii.
     
  15. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Nafikiri Wazungu kwa ulaji wao, hawana kitu kama hicho kama MBOGA kwa Kiswahili ikiwa na maana ya kitoweo.

    Neno pekee linaloweza kuwa limekaribia kwenye tafasiri nzuri ya neno MBOGA ni kubadili kwenda kwenye MCHUZI.

    Ila sasa wakati sisi MCHUZI maana yake ni MAJI tu bila majani au nyama, wao MCHUZI ni ile MBOGA YOOTE.

    Hivyo basi kwa kuangalia tabia na mwenendo wa Wazungu, neno Mboga kwa Kiingereza inabidi useme SAUCE. Ila kwa wenzetu inabidi tu uongeze kitu gani muhimu umeweka kama "nyama ya kuku, ng'ombe, mbuzi......" pia vitu kama Mlenda, Bamia, Kisamvu, Samaki, Papai, Njugu, Maharage, nk.

    Kiswahili ni lugha dhaifu sana na ndiyo maana neno MBOGA linatumika maana mbili yaani Mboga za majani na Kitoweo. Ukisema kitoweo ndipo sasa unakuja kwenye hilo neno juu yaani "Chicken souce, fish souce, beans souce ............."
     
  16. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    shukrani sana mkuu,,, u r one among the very good great thinkers
     
  17. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    aika sana haika,,,,
     
  18. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #18
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    hahahaha,,, bujibuji wacha kuchafua hali ya hewa humu,,, kuna watoto
     
  19. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #19
    Oct 19, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Na ile HOT DOG JEE? Inakuwaje.
     
  20. Tekelinalokujia

    Tekelinalokujia JF-Expert Member

    #20
    Oct 19, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni stew

    stew 1 |st(y)oō|noun1 a dish of meat and vegetables cooked slowly in liquid in a closed dish or pan : lamb stew | : add to casseroles, stews, and sauces.
     
Loading...